PDA

View Full Version : may tinh bi khoa?

cliovan
21-05-2008, 17:20
Mình ko bik máy tính bị khóa cái j nhưng mình ko thể thay đổi desktop, ko thể giữ file trên screen nếu tắt máy ,ko save được ở đĩa C . Muốn use phần mềm nào cũng phải running trước mới được. Giúp mình mở khóa vơí!

garungh5n1
21-05-2008, 20:32
chắc bạn đang dùng tài khoản guese, bạn phải dùng tài khoản admin mới cài được

yeu.D.L
21-05-2008, 21:03
Một câu hỏi khó hiểu + 1 câu trả lời lạc đề !

CounterStrike
21-05-2008, 21:38
Mình ko bik máy tính bị khóa cái j nhưng mình ko thể thay đổi desktop, ko thể giữ file trên screen nếu tắt máy ,ko save được ở đĩa C . Muốn use phần mềm nào cũng phải running trước mới được. Giúp mình mở khóa vơí!

nghe sao giống deepfreeze quá dzay..

tanphuong85
22-05-2008, 08:48
Bị đóng băng ổ C rồi.Vào add remove hoặc program file xem thử có 1 trong những chương trình sau ko : deep freeze , shadow defender, returnil virtual system , Clean Slate v.v... Nếu có thì gỡ nó ra , hỏi password thì :D:D:D
Format ổ C cài lại windows đi :)

quang121
22-05-2008, 20:42
Máy này ai cài DeepFreeze rùi . Có pass thì mở ra . Ko có dùng soft gỡ lun.

tocdo_kut3
23-05-2008, 08:55
các bạn có sao không thế. máy cụa bạn ý cài deep freeze mà bạn ý không biết à...có ai nghịch vào máy của bạn rồi. bạn tạo 1 USED mới sẽ lại bình thường thôi.!chúc bạn thành công!

tanphuong85
23-05-2008, 09:07
các bạn có sao không thế. máy cụa bạn ý cài deep freeze mà bạn ý không biết à...có ai nghịch vào máy của bạn rồi. bạn tạo 1 USED mới sẽ lại bình thường thôi.!chúc bạn thành công!
Đề nghị đọc kỹ rồi hãy post trả lời
ko thể thay đổi desktop, ko thể giữ file trên screen nếu tắt máy ,ko save ược ở đĩa C . Muốn use phần mềm nào cũng phải running trước mới được
Chả có gì liên quan đến user cả . Mọi thao tác đến đến ổ C , sau khi khởi động lại đều mất .Phần mềm mỗi lần dùng phải cài lại.Nếu liên quan đến user thì sẽ ko cài được phần mềm , nhưng file hay thiết lập trong user mình đang dùng hiện tại sẽ vẫn còn nguyên chứ.