PDA

View Full Version : Ai lam ve SQL Server thi vao day cho minh hoi mot chut !

boy_hoaphuongdo
14-06-2003, 12:22
Mình thắc mắc vấn đề sau mong các bạn giải đáp :

- Mình cũng biết qua về Access, và Visual Basic, Delphi, mình cũng đã lập trình CSDL (ở mức cơ bản). và thường dùng VB liên kết với CSDL Access. Hoặc mình viết từ đầu đến cuối ứng dụng bằng Access.

Mình muốn hỏi các bạn là nếu chỉ dùng MS SQL Server (không dùng VB, VC++, ASP, ...) ta có thể thiết kế và lập trình hoàn chỉnh một ứng dụng được không ?

White_Rose
14-06-2003, 20:43
Theo mình biết là không.
Nhưng với Oracle thì bạn có thể nếu cài đầy đủ.

beotron
15-06-2003, 10:45
Chắc chắn là không làm được khi bạn chỉ sử dụng 1 mình SQL Server
Còn với Oracle bạn có thể tự xây dựng được 1 ứng dụng cơ sở dữ liệu hoàn chỉnh, trong Oracle có ngôn ngữ PL/SQL khá hay, nếu bạn thành thạo Oracle thì viết 1 chương trình bằng Oracle vừa tốn ít mã mà lại hiệu quả cao hơn nhiều so với dùng VB6 kết hợp với các hệ quản trị cơ sở dữ liệu khác

dvhaison
19-06-2003, 23:18
Mình nghĩ là không thể nào. Mình cũng đang dùng SQL 2000, nhưng chỉ đơn thuần là quản trị cơ sở dữ liệu thôi. Vì SQL không thể nào lập trình các Application From hay Web Form được. Chúc bạn vui

vanlang
03-07-2003, 11:09
điều đó đương nhiên rùi vì nếu trong sql 2000 mà có ngôn ngữ lập trình thì ms đói mấy cái visual hết à ... chính vì lẽ đó mà hắn đâu có chịu cho sql 2000 một script làm ngôn ngữ đâu