PDA

View Full Version : Chợ Điện Tử lại chơi không đẹp

traffic.vn
18-05-2008, 17:54
Sau hàng loạt vấn đề xảy ra mà cá webmaster đã góp ý đồng chí chợ điện tử chắc chả muốn nghe thì phải. Cả ngày hôm nay có cái quảng cáo quái nào hiện lên trên trang đâu. Toàn được mấy câu:

Cần gì? - Có nấy!

Mua bán, đấu giá trực tuyến giá rẻ mọi thứ, từ cũ đến mới.

Có nghĩa là chúng ta không được tính tiền xu nào hết. Chợ điện tử hưởng lợi thu traffic đến trang của mình. Nếu từ mai còn trường hợp này xảy ra thì tẩy chay luôn. Tháo hết xuống. Chán đời

phenolstone
18-05-2008, 18:00
CDT đang bảo trì đó. cậu Hạ quảng cáo xuống đi :D. Chịu khó vào diễn đan bên họ cập nhật tình hình nhé

http://forum.chodientu.vn/forumdisplay.php?f=159

Hiện tại máy chủ Ads@CĐT vẫn đang trong tình trạng quá tải, vì thế chức năng hiển thị sản phẩm vẫn không chạy được.

Tính đến thời điểm này số click ngày 16/05 đã được đổ về tài khoản của thành viên, chậm hơn so với dự kiến vì máy chủ quá tải không hoạt động được.

Dự kiến chúng tôi sẽ tạm thời dừng việc hiển thị Ads@CĐT trong một vài ngày để nâng cấp máy chủ và cải tiến hệ thống Ads@CĐT để có thể đáp ứng được số đông người tham gia.

Bên cạnh đó chúng tôi cũng đề nghị các thành viên tham gia không kêu gọi các member của mình click vào quảng cáo vì toàn bộ các Click như vậy chỉ làm hệ thống thêm quá tải và dẫn đến những người dùng thực sự không thể vào được. Những trường hợp này sẽ được coi là không hợp lệ và sẽ được thông báo trong thời gian tới với một số chính sách cập nhật.

Ban Quản trị Ads@CĐT.

MienNui
18-05-2008, 18:14
Webmater Nhận đặt quảng cáo quá nhiều mà số tiền CDT chích ra để quảng cáo thì có hạn . Họ cũng đang gặp khó khăn trong việc quảng cáo không bán hàng hiệu quả như mong muốn . Khả năng Off ads@CDT là rất cao chứ đừng nói tới chuyện còn làm ăn lung tung như bây giờ

xipam
18-05-2008, 18:17
khổ thế, chắc cdt bỏ cuộc sớm mất
chắc chỉ 50% số máy hiện đc qc của cdt :(

superthin
18-05-2008, 18:21
Đặt quảng cáo ở các trang web các bác nên xem là nguồn vui nho nhỏ thì tốt hơn là các bác ở đây đặt mang tính "xôi thịt" thì đỡ phải nhức cái đầu hơn. Kể cả Google cũng không nên xe là nguồn mang lại tài chính hàng đầu cho một website của một ông webmaster nào đó.

fanitvn
18-05-2008, 18:32
Nếu lỗi là về kỹ thuật, tôi mà là sếp bên đó cắt thưởng phòng IT or IT of dự án ADS 1 năm thưởng.
Còn nếu là chiến lược tạm ngưng để đuổi bớt publisher thì tệ nhỉ

Loading...
18-05-2008, 20:29
chắc chắn là chơi đểu :)

myclip
18-05-2008, 21:13
chắc chắn là chơi đểu :)

Đồng chí này không chịu khó đọc, toàn phát biếu thiếu căn cứ và mang tính chủ quan thôi.

Xin thưa là Ads@CDT đang nâng cấp, họ đã thông báo rõ ràng rồi mà có chịu đọc đâu

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu lỗi là về kỹ thuật, tôi mà là sếp bên đó cắt thưởng phòng IT or IT of dự án ADS 1 năm thưởng.
Còn nếu là chiến lược tạm ngưng để đuổi bớt publisher thì tệ nhỉ

Chẳng có ai dại gì đuổi bớt publisher đi đâu, chẳng quá các bác blogger cheat ghê quá nên hệ thống quá tải, họ đang nâng cấp để đáp ứng tốt hơn mà

Loading...
18-05-2008, 21:27
Đồng chí này không chịu khó đọc, toàn phát biếu thiếu căn cứ và mang tính chủ quan thôi.

Xin thưa là Ads@CDT đang nâng cấp, họ đã thông báo rõ ràng rồi mà có chịu đọc đâu

Nếu đang nâng cấp thì có thể thay Ads bằng 1 Ads trống, có nhất thiết phải thay bằng Logo ChoDienTu vào kiểu như quảng cáo ko công cho web mình ko :)

download free
18-05-2008, 21:30
em chưa thử ct này .

myclip
18-05-2008, 21:35
Nếu đang nâng cấp thì có thể thay Ads bằng 1 Ads trống, có nhất thiết phải thay bằng Logo ChoDienTu vào kiểu như quảng cáo ko công cho web mình ko :)

Trang nào cũng thế mà, kể cả Google khi hết quảng cáo họ hiện PSA và mình có quyền remove đi nếu họ chưa có quảng cáo thôi

traffic.vn
19-05-2008, 07:55
chạy beta không có nghĩa là muốn làm gì cũng được, lúc nào cũng đổ cho kĩ thuật. Nếu kĩ thuật chưa chuẩn, thì làm ơn close nó một thời gian test nội bộ cho kĩ đi rồi mở ra. Ít nhất beta cũng phải tạm ổn định, đây vừa do code, vừa do server nên bó tay

Egoldviet
19-05-2008, 08:39
có gì đâu, đang nâng cấp thì ta gỡ đi 1 thời gian, bao giờ return thì treo lại.

myclip
19-05-2008, 09:37
chạy beta không có nghĩa là muốn làm gì cũng được, lúc nào cũng đổ cho kĩ thuật. Nếu kĩ thuật chưa chuẩn, thì làm ơn close nó một thời gian test nội bộ cho kĩ đi rồi mở ra. Ít nhất beta cũng phải tạm ổn định, đây vừa do code, vừa do server nên bó tay

Kể cả Google cũng mở Beta cho các chương trình mới như Urchin đó thôi, hay Analytics cho Blogger chẳng hạn, họ chạy trên hệ thống của họ thì ngon, nhưng đâu phải trên mọi platform đều ngon ngay nên mới cần các blogger phát hiện bug để họ biết mà fix, hơn nữa cũng để nghe ngóng tình hình anh em wuan tâm thế nào nữa chứ :-)

056113
19-05-2008, 09:56
Ko có gì là hoàn hảo ! Cứ chờ nâng cấp rồi tính tiếp !

mimomimo
19-05-2008, 10:10
Em đã báo trước các bác rồi mà, đừng có tin thằng CDT làm gì, nhìn thằng GD của CDT đã thấy nó khôn lắm nên làm sao nó lại để cho anh em mình kiếm ăn được. Lừa là bản chất rồi . @@@ Anh em chịu khó chờ 1 thời gian nữa em sẽ mở cái daugialua .com và cholua.com rồi anh em mình cùng tham gia nhé. Em đảm bảo là không quỵt cơm áo của anh em đâu

myclip
19-05-2008, 11:02
Em đã báo trước các bác rồi mà, đừng có tin thằng CDT làm gì, nhìn thằng GD của CDT đã thấy nó khôn lắm nên làm sao nó lại để cho anh em mình kiếm ăn được. Lừa là bản chất rồi . @@@ Anh em chịu khó chờ 1 thời gian nữa em sẽ mở cái daugialua .com và cholua.com rồi anh em mình cùng tham gia nhé. Em đảm bảo là không quỵt cơm áo của anh em đâu

Bác này chưa biết thông tin thế nào đã tung hỏa mù làm người khác hiểu lầm Ads@CDT và daugia247.com đó

Họ đã nói là tạm ngừng một vài ngày để nâng cấp, thế bác hãy đợi hết tuần này xem sao hãy phát biểu, cứ tung hỏa mucf kiểu này thì Google Adsense cũng mất mặt vì bác đó hihi