PDA

View Full Version : [Q] Win ko doc o cung, lam sao day???

nvanphu83
13-06-2003, 16:30
chả là thế này, tui xài PM7.0 phân vùng lại ổ cứng đả quản lý tốt hơn, tui tạo mới có 1 partition, mà không hiếu sao PM7.0 nó làm tùm lum hết, nói chung là lỗi. Kq ổ đĩa D mà tui dùng lưu files quan trọng không đọc được, đọc thì win báo là chưa Format (hichic), trong PM7.0 thì vần báo là FAT 32, nhưng win thì báo là RAW (hoặc unknow), làm sao tui lấy lại những gì gần như mất bây giờ??? Xin hỏi dùng easy recovery gì đó của Ontrack được ko ta,
Cam on nhìu

Ghost1982
14-06-2003, 09:10
Chúc mừng, del nó đi rồi create lại thui

nvanphu83
14-06-2003, 11:42
ê bồ không có cách giải quýt hay là không biết cách giải quýt dzọ, ý bồ là kêu tui format nó hả, còn nếu kêu del nó đi, rồi create lại thì hình như tui làm rùi mà không được. Có gì tui sẽ thử lại, cám ơn nhìu nha, nêu thành công tui sẽ hậu tạ bồ...một tràng vỗ tay thật kêu, hhi`hi`i`

nvanphu83
14-06-2003, 11:59
huhuhuhu, chít tui rồi, tui làm như 1982 nói (chính hắn đấy bà con ạ), sau khi del (và tui bít làm vậy ko mất dữ liệu), tui create lại, vô tư, lẹ làng, và Win đọc tốt, but....huhuhhuu, không còn cái gì ráo, sao thế, sao lạ thế, sao lại không còn gì thế, rõ ràng tui chỉ del, đâu thể nào mất hết chứ, ai biết xin chỉ giầm coi, có cách nào phục hồi không ta???? Tất nhiên, tui vẫn còn 1 ổ nữa đang trong tình trạng không đọc được (ai mà dám del rồi create lại chứ), ai còn cách nào giúp tui với, xin cảm ơn. Tui cũng xin khuyêncáo mọi người: Đừng có tin vào PM7.0, muốn thử thì thử trên mấy cái dữ liệu 'mất không sao' ấy.

nguoitudo
14-06-2003, 13:20
Híc Del rùi còn create -> mất bố nó rùi còn đâu.
Tui có gặp một số trường hợp Par bị lỗi, có thể dùng ngay PM để sửa. Bác cũng có thể merge cái Par bị lỗi với một cái không lỗi thử xem sao. hi hi ba cái dzu dzữ lịu nhạy cảm :) tui không dám nói bừa đâu chỉ gợi ý thui.
To G1982 : hình như bác có vẻ khoái cài lại Win nhỉ :). Win + Drivers + Office + MSDN + VS + cả tá soft khác => vã mồ hôi trán , váng mồ hôi .... :) chắc bác chuyên nghiệp xài Ghost we'.