PDA

View Full Version : Màn Hình RUN RUN

ghosh
13-06-2003, 14:31
Tui có một cái màn hình hiệu linkom 14 inch nhưng nó cứ run run
hoài .Tôi chỉnh độ phân giải cũng đỡ thôi nhưng đối với windows cơ.Còn hiện tại tôi đang sử dụng linux 7.1 nên không thể chỉnh.
Tôi đã thử chạy setup trong cửa sổ lệnh để cấu hình nhưng không hiệu quả mà trái lại nó không thể khởi động.Ai có thể chỉ tui cách gì để chỉnh nó không ???
hiện tại tui đang sử dụng 2 HDH linux và win 2000 pro.

cantho1260
13-06-2003, 21:33
Em nen di mua Monitor moi di nhe!

Sony LCD 21' thi se khong Run Run dau

Mach2
13-06-2003, 22:07
"run run" thì cần nhất là chỉnh refresh rate chứ ko phải resolution đâu bạn. Xin lỗi là do mình ko xài Linux nên ko biết là chỉnh trong nớ nó ra sao cả.

winternight
14-06-2003, 00:51
Tui không rành vè Linux lắm nên không thể giúp bạn đưọc trong linux.Còn trong Windows thì như Mach2 nói có khi do tầng số refresh của monitor của bạn đó bạn hãy chỉnh lại xem.(Nhưng như vậy là monitor của bạn cũng có vấn đề rồi đó)

Lord_of_monsters
14-06-2003, 12:29
tim tren monitor xem co nut chinh khong. neu khong mo may' ra phia sai den hinh co mot so nut chinh quay. no gom bo mau` do xanh vang va chinh do rung cua man hinh tuy theo moniter xem ben trai hay ben phai cuar mo. ban chu' y' co' cac' chu ki' hieu duoi' cu' nhin ki dung chinh

ghosh
14-06-2003, 14:32
Chân thành cám ơn Lord_of_monsters đã hướng dẩn cho tui cách trị bệnh cho cái monito của tui có thể cách của bạn là tháo màn hình ra và chỉnh là hữu hiệu(Tui cũng tham khảo mấy người bạn họ cũng có cho ý kiến như bạn vậy)!!!.

mylinh
14-06-2003, 15:01
Màn hình "run run" thì lo gì, màn hình của mình rờ vô còn bị giựt nữa là khác!

achxi
14-06-2003, 22:15
Nếu trong Win không bị mà trong Linux bị thì bạn cần lôi file XF86Config ra chỉnh la muc Horizontal và Vertical param. Nếu cả Win cũng bị luôn thì bạn lấy tay ... táng nó một cái coi thử ra sao.
- Nếu hết run run rồi run run lại thì mở màn hình ra, sẽ thấy một số nút chỉnh bên trong, bật màn hình, dùng tút vít chỉnh qua lại các nút này cho dến khi được thì thôi. Xong lấy súng bắn keo hay keo con dzoi chấm sơ vô để cố định nó. Lưu ý: HIGH VOLTARE inside. Sợ chết thì ... mang ra tiệm.
- Nếu màn hình ... chết luôn thì ... mua cái khác
- Nếu ... gảy tay thì ... bó bột.

tết ke
achxi@

dang xuanhuong
14-06-2003, 23:03
theo tui ban hay mang ra tiem-vi day la pan kho-chinh duoc cung chi la may man thoi-neu thieu kinh nghiem lai gap pan kho nhu vay thi bi tra gia la cai chac-lam khong dung se sinh ra rat nhieu benh khac(neu chinh linh tinh) neu can phan tich sau hon hay mail cho tui tui rat san long cung ban voi ban ve phan ly thuyet cua benh nay-chuc vui

Mach2
14-06-2003, 23:54
Hic, mở ra thì phải cẩn thận, tụ điện 10kV trong nớ có thể chiên bạn thơm luôn á. Tuyệt đối ko nên mở màn hình khi còn hoạt động nếu bạn là amateur về vấn đề này.