PDA

View Full Version : Khám phá mới về cái Handphone! SOS

ave_maria
16-05-2008, 11:41
Hi! Everyone.
Không bít mọi người có để ý không nhwng mà em thắc mắc cái vụ này lâu lắm roài và hôm nay cũng post bài để chia sẻ cùng các bác.
Các bác đi bất cứ đâu trên cái đất nước hình chữ S này và để ý mà xem. Hầu hết dân ta cứ hễ cầm điện thoại lên để gọi hay nghe thì cái ngón tay cái của tay cầm điện thoại lại nằm chờ sẵn trên cái phím mầu đo đỏ trên máy điện thoại (mà bác nào chẳng hiểu cái chức năng của cái phím này roài đúng không ạh). Và sau khi suy nghĩ kỹ càng thì em lại rút ra được mấy phẩm chất wá là tốt đẹp của dân ta. Các bác xem em nói có đúng không nhé.
1.TIẾT KIỆM.
Uh, tại sao lại không tiết kiệm chứ, gọi xong - nghe xong thì ấn luôn vào nút đỏ thay vì phải bỏ ra khỏi tai rồi mới ấn. Thế chẳng không tiết kiệm được vài giây kết nối àh. Mà bi h mạng nào chẳng chơi thể loại Block 6s+1, vậy là đã tiết kiệm được vài đồng roài, một tháng tính ra cũng tiết kiệm được khối xiền đấy.
2.CHUYÊN NGHIỆP.
Không gọi hoặc không nghe nữa, tắt máy luôn vừa tiết kiệm xiền (như đã nói ở trên) lại tiết kiệm thời gian, thời gian tiết kiệm được có thể làm được nhiều việc hơn. Pro wa còn gì.
3.THƯƠNG NGƯỜI.
CHÚ Ý: Cái này chỉ áp dụng trong trường hợp nghe máy thui nhé.
Sau khi kết thúc cuộc gọi mà người gọi chưa tắt kịp, người nghe tiện tay tắt phụp 1 cái, thế là ngắt kết nối luôn. Lại là tiết kiệm, nhưng mà các bác chú ý nhé, đây là tiết kiệm cho người gọi thui chứ người nghe có được lợi gì đâu. Vậy chẳng thương người là gì.
4....
5....
Đấy chỉ là vài ý kiến nhỏ nhoi của em thui. Các bác có cao kiến thì góp ý thêm cho em nhé.HE.
-----------------------------------------------------------------------------------
Có vài Bác có ý kiến là không làm như vậy mà đến cơ quan gọi cho đỡ tốn xiền, nhưng khổ một nỗi đâu fải ở Cty nào cũng được xài điện thoại chùa như chỗ mấy bác ấy đâu.
Chỗ em là một ví dụ nè. thế nên em mới nhìn rõ được nỗi khổ của những người như em.
Mà lại bàn về vấn đề sử dụng điện thoại chùa ở Cty, em thấy dân ta có thói quen này hơi xấu. Kể ra có việc gì cần thiết thì dùng ĐT của Cty gọi đỡ tốn cũng ko có gì đáng nói, nhưng dân ta lại có thói quen cái gì chùa là dùng triệt để, lợi dụng triệt để. Thế nên nhiều lúc ĐT Cty là nơi để tâm sự đủ mọi chuyện trên trời dưới biển, lại có Anh chàng dùng ĐT Cty để tán gái nữa chứ. Mất phong cách wa.
Các bác cho em ý kiến về vấn đề này với.

cu hí
16-05-2008, 23:45
Ông này ở không, tui chẳng bao giờ làm như vậy khi điện thoại cả... chỉ vô cơ quan lấy điện thoại bàn gọi hông à lol

caotrung
17-05-2008, 08:28
Ông này ở không, tui chẳng bao giờ làm như vậy khi điện thoại cả... chỉ vô cơ quan lấy điện thoại bàn gọi hông à lol
Thói quen khó bỏ của dân nhà ta :lick:

ave_maria
20-05-2008, 08:25

Nhưng mà bác ơi! Khổ thân em, CTy của em lại có quy định nhân viên không được gọi ngoại tỉnh, không được gọi di động.
Vậy thì các bác làm thế nào đây.

chipro
20-05-2008, 09:06
Bác này nhiều trò, dân ở đâu mà chả thế. Không để ngón trỏ đó thì để ở đâu?

cu hí
20-05-2008, 10:59
Nhưng mà bác ơi! Khổ thân em, CTy của em lại có quy định nhân viên không được gọi ngoại tỉnh, không được gọi di động.
Vậy thì các bác làm thế nào đây.

dân công nghệ mà... bẻ khóa nó đi, còn không... chơi cái sim 50k TK 180k phone cho đã :D