PDA

View Full Version : Tội này là tội gì ?

xuanhau
16-05-2008, 00:20
Mời các bác tham gia làm "luật sư" nhé.
Câu chuyện thế này.

Có cô gái đang đi trên đường và điện thoại bỗng reo. Cô ta lấy điệnt thoại ra và cho dừng xe vào vỉa hè.
Từ xa, có 2 thằng chạy Viva lên và giựt phăng chiếc N99 của cô ta và rú ga dzot. Nhưng không may cho bọn chúng là có anh xe thồ đang ngồi nhâm nhi ly cà phê bên vỉa hè gần đấy. Và rồi... 1 chiếc ghế nhỏ anh ngồi phang ra trúng bánh trước của bọn cướp giật ấy (chà nghĩa cử bắt cướp đây mà, báo chí ca tụng hoài !)

Thế rồi, 2 thằng kia ngã xuống và ... bất tỉnh. Sau đó thì do xe đang chạy với vận tốc khá nhanh nên tai nạn đã làm cho 1 trong 2 thằng "mãi mãi" ra đi.

Và rồi, thân nhân thằng chết lại đâm đơn kiện anh xe thồ tội giết người !!!

Vậy theo bạn :
Anh xe thồ có tội không? Tội gì?

Loading...
16-05-2008, 00:26
có ! tội lanh chanh :D

manwhofind09
16-05-2008, 00:40
Tội làm chết người. Mà vô ý hay cố ý làm chết người vậy nhỉ

Dennis Bergkamp
16-05-2008, 00:44
Ngăn chặn tội phạm tẩu thoát tôi nghĩ chắc ko có tội đâu, đó còn là nghĩa vụ của mỗi công dân là đằng khác, việc của anh xe thồ làm hoàn toàn hợp pháp. Còn gây ra tai nạn là chiếc xe khác leo lên cán mà. Xe cán tên cướp cũng ko có lỗi. Nói chung gia đình tên cướp kiện là thua.

Thử hỏi với vận tốc mà các tên cướp đang chạy rất cao, lại ở ngoài đường ko lẽ ko ai được phép ngăn chặn? Mà tốc độ cao là kèm với rủi ro tai nạn rồi đó nên việc cho rằng anh xe thồ gây tội giết người là rất vô lý. Làm như thế như tôi nói sẽ là dấu chấm hết cho việc can thiệp, hỗ trợ của người dân đối với pháp luật, công lý khi xảy ra tiêu cực.

manwhofind09
16-05-2008, 00:59
Bạn không biết là khi đang chạy xe, chẳng may có 1 em bé tự nhiên ngã vào xe của bạn rồi bị thương , bạn vẫn phải đền. Luật VN mà

Kill
16-05-2008, 08:56
Tôi nghĩ ở đây anh xe thồ nhiều khả năng sẽ bị khép vào tội "ngộ sát" - vô ý giết người.
Mà bác cho em hỏi bác là người nhà của thằng ăn cướp hay là của anh xe ôm vậy ? :)

xuanhau
16-05-2008, 12:01
Tôi nghĩ ở đây anh xe thồ nhiều khả năng sẽ bị khép vào tội "ngộ sát" - vô ý giết người.
Mà bác cho em hỏi bác là người nhà của thằng ăn cướp hay là của anh xe ôm vậy ? :)

không ! Mình nghĩ ra và hỏi tình huống vậy để khi có "cướp" thì biết để can thiệp vậy mà. Mình chưa gặp tình huống này bao giờ. nhưng tôi nghĩ sẽ có xảy ra. :punk:

vtnphong
16-05-2008, 12:06
Cũng không chắc, mình không nghĩ là bắt tội được cái cha cho xe cán lên, vì rõ ràng việc anh xe thồ làm té xe bọn cướp đã tạo ra một tình huống bất ngờ, nên phản ứng không kịp là chuyện bình thường mà. Việc ngăn chặn cướp giật mà dẫn tới chết người thì có vẻ không đúng lắm.

9xvn
16-05-2008, 12:16

Phán quyết hay nhất trong ngày ...:lick:

thaychuastudio
16-05-2008, 12:21
Mời các bác tham gia làm "luật sư" nhé.
Câu chuyện thế này.

Có cô gái đang đi trên đường và điện thoại bỗng reo. Cô ta lấy điệnt thoại ra và cho dừng xe vào vỉa hè.

Vậy theo bạn :
Anh xe thồ có tội không? Tội gì?

Cô gái ấy là cô gái đẹp hay xấu??
Nếu đẹp: chả lỗi ai cả
nếu xấu : Bỏ tù đi :D

boytomo
16-05-2008, 13:40
cô gái có tội vì theo luật phải dừng lại mới đc lấy đt ra (mình bị thổi 1 lần nên bít :) )
th1:2 thằng cướp té vì vận tốc cao -> tại nó tự gây tai nạn
th2:2 thằng bị xe khác cán -> xe cán tụi nó có lỗi vì chạy vận tốc cao và ko quan sát
:D
còn anh xe ôm chỉ ngăn chặn cướp thì mình nghĩ ko có tội,trừ khi ổng xách hàng chém tụi nó thì tội hơi nặng :D
chỉ là đoán mò thui ha

bibimeo
16-05-2008, 13:46
Cô gái đã dừng xe tấp vào vỉa hè rồi đâu có lỗi gì
Mà cũng đâu có thằng nào bị cán đâu chỉ té xe chết thôi
Tôi nghĩ chẳng ai có lỗi cả, cướp giật chết là đáng không bắt bồi thường thì thôi còn kiện cáo gì.

anhdaikho_vt
16-05-2008, 13:50
Anh xe thồ thua là cái chắc =)). Thử nghĩ xem, làm nghề xe thồ lấy tiền đâu mà hầu tòa, mướn luật sư ? Thua từ vòng gửi xe roài. Chưa kể thân nhân của tên cướp "chạy án" nữa :D

wewa
16-05-2008, 14:01
ở VN nghèo là thua rồi hehe .

Dennis Bergkamp
16-05-2008, 14:17
Chán mấy bố trong này quá, ko có luật sư vô đây à? Vô còn đùa giỡn lung tung mới bó tay.

vtnphong
16-05-2008, 14:17
th1:2 thằng cướp té vì vận tốc cao -> tại nó tự gây tai nạn

Ủa, thằng cướp té vì bị ném cái ghế vào mà. Chạy nhanh hay chậm mà bị chọi nguyên cái ghế thì cũng té thôi :)

silkroadpro
16-05-2008, 15:06
ăn cướp thì chết đi cho đỡ gánh nặng xã hội.

nino
16-05-2008, 15:17
Tội do 2 thằng ăn cướp... đã đi cướp mà chạy xe dở quá... chết là đáng đời :D

boytomo
16-05-2008, 16:02
Ủa, thằng cướp té vì bị ném cái ghế vào mà. Chạy nhanh hay chậm mà bị chọi nguyên cái ghế thì cũng té thôi
đi chậm thì nó té hỏng chết :D

Cô gái đã dừng xe tấp vào vỉa hè rồi đâu có lỗi gì
chết ng thì đâu ai để ý đến cô đó nữa
ý mình cảnh báo luôn các bạn là có nghe đt thì tấp vào lề rồi hãy móc đt ra,chứ vừa chạy mà móc đt chưa nghe cũng bị phạt à
bị rồi mới biết đó :(

Uzumaki_Naruto
16-05-2008, 16:15
ý mình cảnh báo luôn các bạn là có nghe đt thì tấp vào lề rồi hãy móc đt ra,chứ vừa chạy mà móc đt chưa nghe cũng bị phạt à
bị rồi mới biết đó :(

mua tai nghe :D vừa chạy vừa nói luôn :D lollol

acquydeptrai
16-05-2008, 16:32
mua tai nghe :D vừa chạy vừa nói luôn :D lollol

Gió nó thổi cho thì nghe bằng niềm tin :))

thagnv
16-05-2008, 19:15
Kiếm vụ gì hơi "làng Mùi" một chút đi...

Nhà ông Dê Lỳ có một khu vườn, trồng mận.

Một bữa nọ, Cu Em dẫn bồ Cu Em lén vào vườn mận của ông Dê Lỳ tâm sự. Mải miết tâm sự mà không để ý thằng Cu Em Nhụt Nhứt đang ăn trộm mận ở trên cây, vô tình được thưởng thức phim hay.

Phim tới đoạn ly kỳ, Cu Em nút lưỡi bồ Cu Em, Cu Em Nhụt Nhứt nuốt nước miếng, ăn mận thèm thuồng thì từ xa, Dê Lỳ ra vườn phát hiện Cu Em Nhụt Nhứt đang ở trên cây mận của mình, còn Cu Em và bồ thì ở dưới nên Dê Lỳ không thấy. Chỉ thấy mỗi Cu Em Nhụt Nhứt nên vác đá chọi.

Cục đá bay vèo trúng đầu Cu Em Nhụt Nhứt, hắn hoảng quá té xuống đất, đè ngay đầu Cu Em. Mà vì lúc đó Cu Em đang nút lưỡi say đắm bồ Cu Em nên bồ Cu Em bị đứt lưỡi. Chết.

Có người chết rồi, vậy ai có tội?

yeu.D.L
16-05-2008, 19:22

Một bữa nọ, Cu Em dẫn bồ Cu Em lén vào vườn mận của ông Dê Lỳ tâm sự. Mải miết tâm sự mà không để ý thằng Cu Em Nhụt Nhứt đang ăn trộm mận ở trên cây, vô tình được thưởng thức phim hay.

Phim tới đoạn ly kỳ, Cu Em nút lưỡi bồ Cu Em, Cu Em Nhụt Nhứt nuốt nước miếng, ăn mận thèm thuồng thì từ xa, Dê Lỳ ra vườn phát hiện Cu Em Nhụt Nhứt đang ở trên cây mận của mình, còn Cu Em và bồ thì ở dưới nên Dê Lỳ không thấy. Chỉ thấy mỗi Cu Em Nhụt Nhứt nên vác đá chọi.

Cục đá bay vèo trúng đầu Cu Em Nhụt Nhứt, hắn hoảng quá té xuống đất, đè ngay đầu Cu Em. Mà vì lúc đó Cu Em đang nút lưỡi say đắm bồ Cu Em nên bồ Cu Em bị đứt lưỡi. Chết.

Hàm răng Cu em là hung khí. Cu em là hung thủ. Bác DL cắt..... cu em đi :)

cu hí
16-05-2008, 23:42

Khỏi phải lo... dạo này cu em phá phách quá... cho nó chít luôn đi lol

dly
17-05-2008, 04:30
Khỏi phải lo... dạo này cu em phá phách quá... cho nó chít luôn đi lol

ừ đúng rồi. cu em cũng sắp chít gồi. Xem cảnh cáo lão nè

Xem lại nội quy điễn đàn nhé bạn , nếu còn lặp lái mấy bài như trong chủ đề "yêu" thì mình sẽ kiến nghị admin ban nick bạn một thời gian nhé . :lick:

caotrung
17-05-2008, 08:26
Giờ thì đã biết nick cu em là của ai rồi,thảo nào quậy dữ :punk:

dly
17-05-2008, 08:34

Của ai dzệ? :rolleyes:

Klacks
17-05-2008, 08:43

Đúng rồi :D

thagnv
17-05-2008, 13:38
Rồi rồi... Cu Em được bảo kê trong L rồi... hèn chi phá quá! :detective

dly
17-05-2008, 14:53
Rồi rồi... Cu Em được bảo kê trong L rồi... hèn chi phá quá! :detective

Đồng ý với con

Khổ nỗi đập được cái L này để lôi thèng cu em ra xử cũng mệt chứ chẳng chơi :emlaugh:

hocvt
28-05-2008, 21:28
hĩ thi xe can' co toi gay tai nan chu sao. vi ko lam chu toc do ma