PDA

View Full Version : [Q] Tại sao không back được

ngthanh
13-06-2003, 03:54
Xin chào.
Tôi mới biết sơ về Internet xin hỏi các bạn vấn đề tôi gặp phải:
Khi tôi connect để đọc VNExpress, sau đó ngắt kết nối để back lại các trang tôi đã lướt qua nhưng chỉ được ít trang rồi không được nữa. Trong khi đó tôi đọc Website Saigonnet hoặc VN net và nhiều Website khác thi back lại đọc tốt.
Ai biết xin chỉ giúp cách khắc phục.
Cám ơn.

Terry
13-06-2003, 10:02
Nếu muốn xem Offline, bạn nên dùng các softwares hỗ trợ download website va` duyệt OffLine như SiteThief chẳng hạn.

Andi_Kit
13-06-2003, 19:40
Nếu bạn chú ý kỹ sẽ thấy trên thanh address của IE có những dòng như http://www....... tức là bạn đang xem theo dạng online, có nghĩa là khi bạn đọc trang web như vậy thì tài liệu được mở là một tài liệu dạng web, tài liệu này được máy chuyển về khi đang online và sẽ được cập nhật thường xuyên, nếu bạn muốn xem luôn trên máy mình khi đang offline thì nên save as (file->save as) trang hiện tại lại để sau này rảnh mà xem, bạn chỉ có thể save mỗi lần một trang thôi, chứ không thể nào save cả nhũng trang trước trừ khi như bạn Terry nói: dùng những chương trình download nguyên web site về ổ cứng để xem nhưng rất lâu... ngoài ra còn có một số trang web không cho lưu lại nữa.
Thân!!

My e-mail address: quoctuan87@pmail.vnn.vn

ngthanh
14-06-2003, 21:56
Cám ơn 2 bạn Terry và Andi_Kit, tôi đã hiểu ý 2 bạn. Hiện tôi còn gặp vấn đề là khi mở các chương trình thì máy hỏi mật khẩu, cách nào tránh.
Cám ơn trước.

H.Dat
14-06-2003, 23:44
xin gióp m×nh c¸ch lµm t¨ng tãc ®é cña m¸y;)