PDA

View Full Version : [DIS] working wilth OLE object in Access from ASP.Net

buitrungtin
12-06-2003, 20:45
hi các bạn,
tui đang muốn làm một web app có thể upload và store binary file trên server.
tui quen dùng access, thấy trong access có loại data type là OLE, có thể dùng để chứa mấy cái binary data, không biết mình có thể dùng .Net để insert một cái binary file vô trong access database được không?
tui nghĩ chứa binary data trên server như vậy tui có vài hạn chế như là chỉ up to 1 GB thôi (theo như help trong access), nhưng cũng không sao vì tui chỉ chứa text file thôi, vả lại mình không cần phải lo mấy chuyện lặc vặt khác như tìm file, tổ chức file (vì cái binary file này còn được related to những entities khác trong database) vì đã được hỗ trợ bởi database. Có điều không biết cái OLE data type có được hỗ trợ bởi mấy loại database application khác như MSQL,.. không.
Không biết các bạn có ý kiến gì về vấn đề này. Hay có giải pháp gì khác để thuận tiện chứa binary data trên server thì xin giúp đỡ.

White_Rose
13-06-2003, 01:51
Access mà lên được 1GB thì tốt quá. help là một chuyện nhưng còn hoạt động thực tế là một chuyện. Chưa tính đến corrupt rất dễ xảy ra, nếu size to thì Access hoạt động sẽ rất tệ.
Nếu bạn không muốn lưu bên ngoài, bạn nên sử dụng đến các CSDL như MSSQL (text, binary...) hay Oracle (long)
Dù sao, mình vẫn cho rằng nên lưu file ra bên ngoài CSDL thì hay hơn dù phải thêm vào phần kiểm tra sự tồn tại....