PDA

View Full Version : Nhà có gắn anten thu phát sóng DTDD ở có hại không?

nchh
13-05-2008, 13:10
Mình đang định chuyển đến ở nhà căn nhà, nhưng nghe nói nó đã có hợp đồng gắn anten thu phát sóng của mạng di động (hình như là Viettel), nên cũng ớn ớn! Sợ ảnh hưởng không tốt đến sức khỏe, nhất là con nhỏ!

Xin hỏi các bác xem như độ tác hại của việc ở 1 căn nhà mà ngay trên nóc có gắn anten trạm thu phát sóng ĐTDD?

Xin cảm ơn các bác!

The Old Man
13-05-2008, 13:19
Hiện giờ chưa có một chứng cớ gì là sóng DTDD có hại tới con người.
Bạn áp sát cái DTDD vào lổ tai mà không sợ, sao lại sợ cái trên nóc nhà.

nchh
13-05-2008, 13:23
Hiện giờ chưa có một chứng cớ gì là sóng DTDD có hại tới con người.
Bạn áp sát cái DTDD vào lổ tai mà không sợ, sao lại sợ cái trên nóc nhà.Sao lại không có chứng cớ hả bác?! Biết bao bài viết đưa ra những việc không nên làm khi sử dụng điện thoại di động, vì nó có hại mà!

Mà trong khi cái đó nó chỉ là 1 cái đt, còn đằng này trên đầu mình là cả 1 trạm thu phát, biết bao sóng tới sóng lui, mức độ ảnh hưởng chắc chắn là nhiều hơn chứ!

NuHonThanChet
13-05-2008, 13:28
Đúng là chưa có chứng cứ thiệt. Lại còn có chuyện:

Sóng ĐT phát ra khi áp sát ĐT vô tai còn hại hơn cả sóng khi ta đang đứng dưới cột thu phát song.

"Theo tôi được biết công suất mỗi máy cầm tay lên tới 2W, khi sử dụng lại kề sát vào tai, mà người sử dụng còn chưa lo bị ảnh hưởng. Còn 1 trạm BTS thì có công suất chỉ khoảng 8W, lại ở trên cao, được ngăn cách với nhiều vật cản, tại sao lại có thể hại được tới sức khỏe?".

http://vietnamnet.vn/cntt/2007/08/725869/

nchh
13-05-2008, 13:35
Có thể người lớn mình thì không sao, vì khi thức thì não vẫn còn hoạt động, khi ngủ mới không thể cưỡng lại. Còn em bé mới sanh thì sợ có ảnh hưởng mà mình không biết!

Người lớn mình cũng vậy, đang khỏe có thể ko sao, nhiều khi người mệt mệt là thấy liền hà!

The Old Man
13-05-2008, 13:51
Người lớn mình cũng vậy, đang khỏe có thể ko sao, nhiều khi người mệt mệt là thấy liền hà!
Cái này thì đúng lắm. Có lần có một anh bạn đang mạnh khõe nhậu nhẹt tá lả với anh em tại quán 81. Chợt DTDD reng, bèn lấy ra áp vào tai thì chợt mặt mày tái mét thấy người anh ấy ra vẻ mệt mệt và run run. Anh ta nhậu không nổi phải chạy về nhà ngay. Ngày hôm sau mặt mày bầm hết. Sóng diện thoại nguy hiểm thật :w00t: