PDA

View Full Version : File không cho ghi chồng hay xóa.

minhducgamer
13-05-2008, 11:26
Các bạn có ai bị hiện tượng file mình dùng exploder của win đến xem rùi muốn xóa thì không được. Và tương tự khi mở qua folder đó bằng exploder của win rùi thì dùng các trình Vd như photoshop chỉnh ảnh rùi ghi chồng đều không cho. Nó cứ báo là file đó đang được 1 chương trình xữ dùng. Mà có ma nào sai đâu.
Mình cứ bị tình trạng nầy hoài làm phát bực. Và muốn hết là phải khởi động lại máy. Sau nầy thì dùng Task Manager tắt exploder đi rùi mở lại thì xóa được. Từ đó biết thủ phạm là thằng quỹ Exploder nầy. Nhưng mà cách khắc phục triệt để thì chưa biết.Vì chỉ dùng Exploder mới coi các file dạng thumbnail được.Mà thường bị nhất là file hình ảnh hay âm thanh, dung lượng càng cao th2i càng dễ bị.
Vậy mong cac bạn có ai biết cách thì chỉ giúp.

lqkhoi
13-05-2008, 12:05
Bạn nên thử install Unlocker (freeware). Nó sẽ giúp bạn xóa 1 số file mà WIndows ngu xuẩn cứ báo là ko xóa được. Hoặc nếu ko được thì nó sẽ vẫn có cách khác.

Đây là chương trình tôi install đầu tiên sau khi install windows.

minhducgamer
13-05-2008, 13:19
Bạn nên thử install Unlocker (freeware). Nó sẽ giúp bạn xóa 1 số file mà WIndows ngu xuẩn cứ báo là ko xóa được. Hoặc nếu ko được thì nó sẽ vẫn có cách khác.

Đây là chương trình tôi install đầu tiên sau khi install windows.

Không phải là file không xóa được. Nó cho xóa bình thường. Nhưng đúng là window ngu xuân - nó đọc file để tạo thumpnail rùi ngậm luôn như trẻ ngậm vú - ai đòi rút ra là nó la làng lên hà.Mà cả 1 folder đôi khi chỉ bị 1-2 file còn thường không bị. Dễ bị nhất nơi mình chứa mấy cái khung hình mẫu để ghép vào.