PDA

View Full Version : Đừng "liều lĩnh" mà đụng chạm tới Mod và SMod nhé... hehe...

thagnv
12-05-2008, 22:49
Thế này, Mod ta cứ coi như là quan nhé. Quan ở đây ko phải kẻ ăn trên ngồi chốc mà được coi như là KẺ LÀM THUÊ cho các mem của DDTH. Họ được thuê (ko trả phí :D) và có 1 chút quyền hành trong tay. Thực sự mấy ai trong này ko đi làm hay kinh doanh gì đó, đó là còn chưa kể đến yêu ghét người này người kia thì cũng là chuyện bình thường (con người mà).

Vấn đề tại sao ta lại sợ mod là dân kinh doanh thì ta ko dám lên tiếng??? Cứ lý lẽ chính đáng mà ta phang thì chẳng sợ ai cả, dựa vào luật 4rum, vào sự công bằng có khi chơi admin luôn chứ ngán gì đời :D. Còn nếu admin cố tình bao che cho những vi phạm của mod thì ko chỉ bạn mà rất nhiều thành viên khác sẽ biết, lúc đó có mà đái vào cái DDTH này bạn nhỉ.

Cuối cùng mình chỉ muốn nói rằng, mod hay min mà làm sai ta cứ lên tiếng, chẳng sợ gì cả. Mà theo tôi biết ở DDTH này thì admin Vi Khoa ko tệ đâu. Chúng ta nên tập làm quen với việc thấy "mấy thằng làm thuê" ko tuân thủ "luật chơi đẹp" thì lên tiếng túm đầu lôi cổ nó xuống, kêu admin de.k cho nó làm mod nữa.

Công an vừa bắt hai phóng viên để điều tra cáo buộc liên quan đến việc đưa tin vụ PMU18, gây xôn xao trong giới báo chí ở Việt Nam.

Tin từ Việt Nam cho hay phó Văn phòng báo Tuổi Trẻ ở Hà Nội, nhà báo Nguyễn Văn Hải, và phóng viên Nguyễn Việt Chiến của báo Thanh Niên vừa bị bắt giam.

Giới nhà báo ở Hà Nội và TPHCM cho BBC hay đến khoảng 4 giờ chiều 12/05 ngoài hai người kể trên giới hữu trách còn bắt thêm một người thứ ba không thuộc giới nhà báo nhưng có liên quan.

Hồi tháng 8/2007, được biết rằng cơ quan điều tra đã khởi tố 'vụ án làm lộ bí mật nhà nước và lợi dụng quyền tự do dân chủ' liên quan tới các bài báo viết về vụ PMU18.

Một nhà bình luận ở Hà Nội cho BBC biết rằng đây là động thái được chờ đợi từ "phe của cựu Thứ trưởng Nguyễn Việt Tiến."

Trong diễn biến gần đây nhất, ông Tiến đã được phục hồi tư cách đảng viên cộng sản hôm 07/05 kể từ khi bị đình chỉ ngày 4/04/2006.

Ông được thả sau 18 tháng tạm giam và Viện Kiểm sát đã đình chỉ vụ án và miễn trách nhiệm hình sự đối với ông và hai bị can khác.

Dư luận nhiều tuần qua cũng bàn về việc ông Tiến dùng luật sư đòi lại các quyền lợi của mình và vai trò của báo chí khi đưa tin về ông và vụ PMU18.

Đã bị thẩm vấn nhiều

Các nguồn tin từ Việt Nam nói việc bắt giữ các nhà báo này dù gây bàn tán trong giới phóng viên nhưng không làm người ta ngạc nhiên.

Hồi tháng 8/2007, nhiều phóng viên có tiếng của các tờ báo có lượng phát hành lớn ở Việt Nam đã bị Bộ Công an gọi lên thẩm vấn.

Ngoài Tuổi Trẻ, Thanh Niên, Lao Động, Tiền Phong, phóng viên báo ngành công an như Công an Nhân dân, An ninh Thủ đô và Công an TP HCM cũng bị triệu tập.

Cơ quan điều tra không nói là đã xin lệnh phê chuẩn việc gọi hỏi phóng viên của Viện Kiểm sát hay chưa.

Một số phóng viên thấy bìa hồ sơ thẩm vấn của an ninh điều tra có chữ “Chuyên án LM07” và đoán rằng đây là chữ viết tắt của “Chuyên án Lộ mật năm 2007”.

Họ nói họ được hỏi những câu như đã từng viết bao nhiêu bài liên quan tới vụ PU18, các nguồn tin lấy từ đâu và kiểm chứng thông tin như thế nào.

Từ 1994 đến 1998 ở cương vị tổng giám đốc PMU18, ông Tiến làm đại diện chủ đầu tư nhiều dự án xây dựng cầu đường.

Ngày 29/03/2006, Thủ tướng Phan Văn Khải ra quyết định tạm đình chỉ công tác của Thứ trưởng Tiến để "kiểm điểm làm rõ các dấu hiệu vi phạm trong vụ án tại PMU18."

Chắc phải xử "cu em nhụt nhứt" trước bố hen! lol

temp2
12-05-2008, 22:59
tớ ko cóa đọc nội dung, nhưng thấy cái tít nên vô chơi liền; mod|smod là cái thớt gì chớ (thớt chứ ko phải thá - ko có gõ lộn nhá); phương châm của tớ là ở liều gặp lành :lick:

dly
12-05-2008, 23:49
Xử luôn cu temp2 nhe con :D

À chút xíu quên, chai rượu vang bữa con cầm là của cu em nhụt nhứt đó :lick: coi chừng kẹt :w00t:

thagnv
12-05-2008, 23:58
Xử luôn cu temp2 nhe con :D

À chút xíu quên, chai rượu vang bữa con cầm là của cu em nhụt nhứt đó :lick: coi chừng kẹt :w00t:
Ai chà, kẹt à nha... lỡ cầm rồi làm sao xử đây... :buck:
Mai mốt đem trả lại rồi xử thêm tội đưa hối lộ nữa... :boxing:

dly
13-05-2008, 00:03
Hôm nào gặp Xoan lôi chai rượ ra uống chung, có gì cho chìm xuồng cũng dễ con ạ

thagnv
13-05-2008, 00:15
Hôm nào gặp Xoan lôi chai rượ ra uống chung, có gì cho chìm xuồng cũng dễ con ạ
Coi như làm từ thiện (http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=254769&ChannelID=3) cũng đc phải ko bố! lol

cuemnhutnhut
13-05-2008, 00:22
Hic, sao VN nhiều trò hề thế nhỉ? Kiểu này định viết truyện cổ tích cho con nít nó xem à?

Tự nhiên mình mắc vô tội nhận hối lộ T_T. Mà lão Dly tiếp tay đó nhé, tội tiếp tay nặng cũng ko kém. Nhưng mà lão ấy có thẻ L.M bảo vệ rồi, mình chưa có, hic.

dly
13-05-2008, 00:30
Hic, sao VN nhiều trò hề thế nhỉ? Kiểu này định viết truyện cổ tích cho con nít nó xem à?

Tự nhiên mình mắc vô tội nhận hối lộ T_T. Mà lão Dly tiếp tay đó nhé, tội tiếp tay nặng cũng ko kém. Nhưng mà lão ấy có thẻ L.M bảo vệ rồi, mình chưa có, hic.

Nộp đơn vô đây (http://www.ddth.com/showthread.php?t=187425), chú mà được chọn thì bố đứa nào dám đụng lol

live4ever
13-05-2008, 00:30
Đụng tới bề trên là bị bóp miệng ngay,liệu hồn đó nhé !
Đừng liều lĩnh ???

LDP
13-05-2008, 02:17
Nộp đơn vô đây (http://www.ddth.com/showthread.php?t=187425), chú mà được chọn thì bố đứa nào dám đụng lol

Nếu cảm thấy cách trên có chi khó xử với vợ già ở nhà thì còn cách chạy:
MOD 2 thùng
SMOD 6 thùng

ken nhá

nino
13-05-2008, 16:21
Nếu cảm thấy cách trên có chi khó xử với vợ già ở nhà thì còn cách chạy:
MOD 2 thùng
SMOD 6 thùng

ken nhá

Chi phung phí vậy, Tiger được rồi, còn trúng xe hơi nữa chớ :D

bluesky1612
13-05-2008, 16:37
Mấy pa này làm lũng đoạn thị trường L.M nhá.

xipam
13-05-2008, 17:27
hỏng từ trên hỏng xuống :|

nino
14-05-2008, 07:34
hỏng từ trên hỏng xuống :|

cái này người ta nói là cá mè một ... L đó :D

antighost2891
14-05-2008, 10:38
Kiếm rể làm mod cũng có lý quá há.

Dennis Bergkamp
14-05-2008, 10:42