PDA

View Full Version : Học Design Web và Flash ở đâu là tốt nhất

hatvip
12-05-2008, 14:07
Chào tất cả các bạn.
Mình mốn đi học 1 khóa về thiết kế Web và Flash thì học ở đâu là tốt nhất và giáo viên nhiệt tình nhất.

VuongChieuQuan
13-05-2008, 16:23
Học ở nhà là hay nhất.
Theo mình cứ cái Web nào hay hay thì bạn donwn về, mổ xẻ nó ra mà coi là hay nhất( vì bạn học thiết kế Web).
Còn đã đi học thì học cái gì khó khó ấy, lập trình với các ngôn ngữ hướng đối tượng, .NET ấy cho nó bõ công đi học.

vtnphong
13-05-2008, 16:30
Học ở nhà là hay nhất.
Theo mình cứ cái Web nào hay hay thì bạn donwn về, mổ xẻ nó ra mà coi là hay nhất( vì bạn học thiết kế Web).
Còn đã đi học thì học cái gì khó khó ấy, lập trình với các ngôn ngữ hướng đối tượng, .NET ấy cho nó bõ công đi học.

ủa, vậy bạn nghĩ là design web flash dễ hơn .net sao :D? Đồng ý là coding action script so với .net thì quá đơn giản rồi, nhưng design đâu có phải là chỉ là coding. Cái này còn cần có sự tưởng tượng phong phú, đôi khi là cả năng khiếu bẩm sinh nữa chứ lập trình thì tương đối khô khan (trên nguyên tắc là chỉ cần siêng năng học thì ngôn ngữ lập trình gì cũng xong cả, ứng dụng thì đa số đều đã có ý tưởng từ trước rồi nên chỉ cần apply code thôi).

huy_canada
13-05-2008, 18:22
ủa, vậy bạn nghĩ là design web flash dễ hơn .net sao ? Đồng ý là coding action script so với .net thì quá đơn giản rồi, nhưng design đâu có phải là chỉ là coding. Cái này còn cần có sự tưởng tượng phong phú, đôi khi là cả năng khiếu bẩm sinh nữa chứ lập trình thì tương đối khô khan (trên nguyên tắc là chỉ cần siêng năng học thì ngôn ngữ lập trình gì cũng xong cả, ứng dụng thì đa số đều đã có ý tưởng từ trước rồi nên chỉ cần apply code thôi).
______

cheery27585
14-05-2008, 15:58
Chào tất cả các bạn.
Mình mốn đi học 1 khóa về thiết kế Web và Flash thì học ở đâu là tốt nhất và giáo viên nhiệt tình nhất.

ban nen thu dang ky o trung tam tin hoc KHTN xem , o do co khoa lap trinh web hoc tu a-z do, nhung hoc phi cung khong re ban nha va thoi gian hoc cung kha lau do

Bad1988
18-05-2008, 19:56
ủa cho mình hỏi học phí khoảng bao nhiêu vậy bạn mà học khoảng hơn 1 năm ko

tinhan
20-05-2008, 15:31
Chao ban!
Luc truoc minh cung da hoc 1khoa design o KHTN, theo minh biet thi khoa lap trinh web cung hon 1 nam, va hoc phi dao dong tu 7tr den 10tr, trong khoang do thoi, ma dong theo tung hoc phan. Minh nghi ban di hoc o do cung duoc.