PDA

View Full Version : Giúp em về crystal report 8.5 với ạ

dotuananh88
11-05-2008, 16:06
Em đang làm bài = vb6, và dùng CR8.5
CSDl của em là access 2003 , phần liên quan đến hiển thị ơ CR : 1 table gồm ngày, nơi đi , nơi đến, số xe ....
em muốn làm báo cáo ở CR
em chỉ làm được báo cáo ở CR với 1 tiêu chí, ví dụ hiện tất cả những bản ghi liên quan đến số xe 0300 hoặc hiện trong tháng 5 có những xe nào ..
Private Sub cmdXembaocao_Click()
Dim mApp As New CRAXDRT.Application
Dim mReport As CRAXDRT.Report
Dim i As Integer
If Len(Trim(txtxe.Text)) > 0 Then
Set mReport = mApp.OpenReport(App.Path & "\report2.rpt")
gRecordSelectionFormula = "{Nhap.Soxe} like '" & txtxe.Text & "*'"
mReport.RecordSelectionFormula = gRecordSelectionFormula
CRViewer2.ReportSource = mReport
CRViewer2.ViewReport
End If
Giờ em muốn báo cáo thế này mà ko thể nào làm được, các bro làm ơn giúp em với ạ
em muốn báo cáo trong tháng 5/2008, hiện lên tất cả các bản ghi của xe 0300 thì làm thế nào ạ
em làm thế này thì bị báo lỗi gRecordSelectionFormula = "{Nhap.Soxe} like '" & txtxe.Text & "*' and Month({Nhap.ngay}) = '" & txtthang.Text & "'and year({Nhap.ngay}) = '" & txtnam.Text & "'"
các bro làm ơn giúp em với, em cần gấp quá

phamnguyenvu
14-05-2008, 14:25
gRecordSelectionFormula = "{Nhap.Soxe} like " & "'" & txtxe.Text & "*" & "' and Month({Nhap.ngay}) = '" & txtthang.Text & "' and year({Nhap.ngay}) = #" & cdate(txtnam.Text) & "#"
Thử xem, mình ko có cài VB ở máy Cty! haha

mihazu
14-06-2008, 15:17
Report của mình vì tính chất data nhiều hay ít nên mỗi record co độ dài khác nhau ( CanGrow )......Khi xuat pdf thi no bi ke soc nhu hình khi phân trang...có ai biết về vụ nay ko....Report chay trên WEB...Cứu tôi với...