PDA

View Full Version : Địa điểm để nói I LOVE U tại Hà

danvac
10-05-2008, 18:00
copy
http://blog.360.yahoo.com/blog-.ZG_c18zbqtJHhm01Aa0OujM?p=184
Em cũng chả phải có "kinh nghiệm" gì cả, chỉ đơn giản là đi đến những nơi, nhòm thấy những cảnh, không gian khoáng đạt là lại thấy "tâm hồn xao động". Cho nên chia sẻ với mọi người thôi ạ.

1. Bãi đê sông Hồng: Nơi này qua bãi tre một tý. Không gian thoáng, đẹp, có nhiều cỏ cây hoa lá (toàn là cây dại) đi qua bãi tre trên đường Yên Phụ một tý. Ngày xưa rậm rì, cơ mà gần đây đã được phát quang, bác nào không nhanh chân ít lâu nữa nó thành bãi tre thứ hai thì mất hết cả lãng mạn.

- ưu điểm: Như em đã nói, có không gian, và hơi hơi tách bạch với mọi người, có cỏ cây hoa lá các thể loại. Đặc biệt là có sông. Một người bạn chia sẻ với em rằng. Đứng trước sông con gái sẽ trở nên bé nhỏ và yếu đuối hơn, (cái này chắc đúng). Cho nên lúc đó, bác nào khôn khéo biết chìa bờ vai vững chãi ra thì cũng được ghi điểm.

- Nhược điểm: Hơi xa một tý, mới lị những lúc đêm hôm khuya khoắt thì hơi bị thiếu an toàn (Em nghe bạn em nói thế ạ)

2. Bến Hàn Quốc: Cái nơi tên nghe rất Tây này em biết từ năm ngoái. Nó là một bãi sen nằm phía sau công Viên nước Hồ Tây. Cơ mà mới biết cái bến này tên là Hàn Quốc sau khi nghe thiên hạ quảng bá http://tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?A...39&ChannelID=89.

- ưu điểm: Cũng là nơi đẹp đẽ, có không gian thoáng mát, có gió, có nước, có cả hương thơm vào mùa sen nở. Chiều chiều về, còn được xem các nhóm nhảy Hiphop ra đó tập luyện hoặc vui chơi. Tôi tối có phục vụ nước nôi và bàn ghế.

- Nhược điểm: Nếu ra vào mùa sen không nở, nó chỉ còn 30% giá trị. Mới lại buổi tối thì đi nguy hiểm, em đoán thế, vì thấy nó cũng hơi hoang vu một tý.

3. Công Viên Vầng Trăng. Không phải là toàn bộ ạ, mà em muốn ám chỉ đến cái Đu quay khổng lồ trong công viên Vầng trăng.

- ưu điểm: Nếu mà đi vào tầm chiều chiều, mùa thu thì number one luôn. Đu quay chậm (tới hơn 10 phút mới hết một vòng). Bắt đầu lưng lửng sẽ nhòm thấy mặt trời đỏ ối đang lặn phía đằng Tây, có gío mát nữa. Bạn sẽ cảm thấy relax và nhẹ bỗng kinh khủng, yêu thiên nhiên và con người kinh khủng khi ngồi trên đó. Lên đến đỉnh sẽ ngó thấy toàn bộ khung cảnh hồ Tây, là nơi thích hợp nhất cho bạn muốn nói gì thì nói. Hì hì.

- Nhược điểm: Đi vào mùa hè thì hơi bị nóng ạ, mới lỵ có vòng. Nên cứ hết vòng là bạn phải xuống, muốn đi thêm thì phải mua thêm vé. Còn nếu cần thì mua luôn hai vé cùng lúc nhá. (24K/2 vé).

Đấy, em chỉ biết có ngần ấy chỗ thôi, có ai biết thêm chỗ nào thì lên tiếng nhé!

- Bờ đê sông Đuống (nhớ là phài bên kia sông Đuống giống như trong bài thơ "Bên kia sông Đuống" nhé): cảnh ở đây thì tuyệt vời rồi. Mùa hè ngồi đây gió hiu hiu mát, hơi nước bốc lên từ lòng sông, ít người qua lại. Tuy nhiên bạn cũng phải để ý chiếc motorbike của bạn không có nói "I love you" xong thì nó đã không cánh mà bay. Nếu có "kiz" thì cũng thỉnh thoảng liếc chiếc xe đấy nhá.

- Công viên Bách Thảo. Ở đây không khí rất trong lành (chẳng thế mà các bà các cô vẫn thường xuyên vào đây tập thể dục buổi tối). Nhưng nhớ đừng chọn chiếc ghế ngay cạnh chiếc loa phát thanh nhé. Không có đang nói "I love you" thì lại nghe thấy "Đây là đài truyền thanh phường.... (Hoàng Hoa Thám thì phải).

Nóc Hàm cá mập: Tớ thấy trên tầng thượng (mà có thể ngó lên giời) của Hàm cá mập (cho các đồng chí nào còn dummy thì nó là cái tòa nhà 6 tầng cong cong ở ngay ngã 5, đầu hàng Gai với Bờ Hồ í ạ). Một buổi chiều thu mà leo lên đấy ngắm hồ cũng là lúc phù hợp đấy.

Gợi ý: Không nên đi vào buổi tối, vì vừa không ngắm được cảnh khi trời tối, lại vừa đông. Nên đi vào cuối giờ chiều, khi hoàng hôn xuống thì "không khói cũng hữu tình", mà lúc đấy lại vắng. Các đồng chí muốn làm gì thì làm. Giá trị tối thiểu cho cả 2 người lên đấy là 30k (tớ tính dôi ra tí). Nhưng để làm một việc trọng đại thế (Đồng chí nào hoành tráng thì cũng lâu lâu mới có một lần) thì cũng được, kể cả với sinh viên "đói kém", nhỉ!

Nóc Sofitel Plaza: Đầu đường Thanh Niên. Trên đỉnh cái nhà 20 tầng cao cao í. Ở đây thì hơi mắc cho người có thu nhập thấp. Tối thiểu 150k cho 2 người. Bù lại, bạn có thể được nghe nhạc theo phong cách rất "quý tộc", trong không khí tĩnh lặng, nhẹ nhàng. (Chú ý đến sau 9h tối). Không phù hợp cho những đối tượng nhà xa khu vực này mà bố mẹ bạn gái bắt về nhà trước 10h30 (vì có phải đến là vội vã nói rồi vội vã về đâu). Tuy nhiên cũng chẳng biết. Con gái khi thích rồi thì nào có nhớ lời bố mẹ dặn là gì...

Đạp vịt: Leo lên đầu lên cổ người khác mà say I LOVE YOU mãi rồi, bây giờ xuống nước. Nhớ là sang bên Hồ Tây cho rộng. Như bạn Ổ Chuông (Ochuong) nói thì giữa mênh mang sóng nước, các bạn í lòng cũng dập dềnh. Khi đó bạn chỉ cần "chèo lái" cho khéo là có kết quả. Chống chỉ định: Cảm xúc mạnh quá (ngã xuống nước hoặc lạc ra ngoài ranh giới cho phép, canô phóng ra đuổi vào, mất hết cả lãng mạn); hoặc tỉ lệ thành công 50/50 (ra giữa đấy mà "hụt" thì không biết làm gì để cho cả 2 không bị rơi vào tình trạng khó xử). Gợi ý: Cũng nên đi vào tầm chiều chiều, khi mặt trời sắp lặn một màu đỏ ối. Trong khi bạn gái đang ngắm mặt trời thì ta cũng ngắm mặt trời của riêng ta). Chú ý: Cũng phải chuẩn bị lệ phí 50k trở lên.

Khu vực sân vận động Mỹ Đình: Tớ nói về những nơi phải có "lệ phí" cả rồi. Bây giờ đến chỗ free. Khu vực sân Mỹ Đình khá hợp lý khi vừa thoáng mát, vừa an toàn, lại không đông đúc; thậm chí khá riêng tư. Nhớ gửi xe và đi bộ với nhau. Lúc nào cảm xúc dâng trào thì điều gì phải đến sẽ đến. Còn không thì đừng vội nhá!

hoang93
10-05-2008, 19:33
Có bác nào biết ở SG có những nơi nào thích hợp nữa không nào? Vô liệt kê ra dùm với chứ, để anh em co nơi mà trổ nghề...
HN xa quá

The Old Man
10-05-2008, 21:53
Có bác nào biết ở SG có những nơi nào thích hợp nữa không nào? Vô liệt kê ra dùm với chứ, để anh em co nơi mà trổ nghề...
HN xa quá

Ở Saigon thì không biết nói ở đâu nhưng ở bên Mỹ thì chỗ nói chắc chắn và thích hợp nhất để nói nói ":wub:I LOVE YOU:wub:" là nói ngay trước mặt người yêu trong nhà thờ khi đứng trước đức cha làm lể cưới môt cách tình tứ:hug:.

cu em
10-05-2008, 21:57
Ở Saigon thì không biết nói ở đâu nhưng ở bên Mỹ thì chỗ nói chắc chắn và thích hợp nhất để nói nói ":wub:I LOVE YOU:wub:" là nói ngay trước mặt người yêu trong nhà thờ khi đứng trước cha làm lể cưới môt cách tình tứ:hug:.

Nói chi ở Mỹ, ở L.M hể cu em yêu ai là tỏ tình ngay trước mặt người ý như sau :"Mịa! Tao yêu mầy quá"

nino
10-05-2008, 22:21
Nói chi ở Mỹ, ở L.M hể cu em yêu ai là tỏ tình ngay trước mặt người ý như sau :"Mịa! Tao yêu mầy quá"

Móa, Cu em này tỏ tình bạo quá ta :D

edavn
10-05-2008, 22:29

Còn câu sau: "còn mầy có yêu tao không? trả lời đê để tao phắn" bác dấu làm chi rứa:lick:

thunhunguyet
11-05-2008, 09:50
nếu là tôi sau khi nói câu đây em sẽ nói 'trước khi mày nói câu đó tao thích mày sau khi mày nói thì có yêu thì tao cũng phải bỏ chạy thôi'hihi

cu em
11-05-2008, 10:13
nếu là tôi sau khi nói câu đây em sẽ nói 'trước khi mày nói câu đó tao thích mày sau khi mày nói thì có yêu thì tao cũng phải bỏ chạy thôi'hihi

- "Mịa! Tao yêu mầy quá"

cuemnhutnhut
11-05-2008, 11:29
Mịa, Mầy cũng yêu Tao quá

Arkain
11-05-2008, 11:45
Còn câu sau: "còn mầy có yêu tao không? trả lời đê để tao phắn" bác dấu làm chi rứa:lick:

Ê Già nói toạc móng heo ra thế này thì bể mánh Cu em hết, lần sau lấy gì làm ăn lol