PDA

View Full Version : Ai giúp em vê` phần mềm ProCoder 3.0 với!!

Mar00n14
10-05-2008, 17:57
Khi em cài đặt xong khi vào chương trình nó hiện lên lỗi này là bị sao ạ:

QuickTime6 or higher needs to be installed on your computer.The Transcoder can not start

Giúp em với!!

minhducgamer
10-05-2008, 18:46
báo rõ ràng vậy mà còn hỏi - nò yêu cầu cài bản Quicktime ver cao hơn bản 6 , tức 6.xx đó.

heokenren
09-07-2010, 14:02
Mọi người làm ơn cho mình hỏi luôn với, mình đã tải rất nhiều lần phần mềm Procoder này về, từ nhiều web khác nhau kể cả trên ddth này, nhưng lần nào đến cuối cài đặt cũng báo lỗi như thế này http://s963.photobucket.com/albums/ae111/heokenren/?action=view&current=untitled.jpg&newest=1 mà mình chẳng biết xử lý như thế nào. Mọi người giúp mình với, phải cài lại hay là máy mình có vấn đề gì thì làm ơn giải thích rõ ràng với nhé, cám ơn các bạn nhiều lắm ý :((

Dazzle
09-07-2010, 21:48
Bây giờ bác sẽ không cài lại được nữa đâu bởi một lý do rất đơn giản là trình diệt virus BKAV bắt mất cái file đó của bác rồi. EM cũng bị như thế mấy lần nên rút kinh nghiệm, trước khi cài bác xóa bỏ hẳn cái BKAV của bác đi. Bây giờ chỉ còn nước cài lại mới WINDOWS rồi làm lại từ đầu.

heokenren
17-07-2010, 09:18
Đã cài đặt thành công, nhưng mà lúc add file vào nó hiện ra là
"The Transcoder can not import this file. Either the file format is not supported or the file is damaged". Vậy là sao :(
Cái phần mềm này công nhận rắc rối :(

Dazzle
17-07-2010, 09:56
"The Transcoder can not import this file. Either the file format is not supported or the file is damaged". Vậy là sao
Là đúng như nó nói đấy, nếu bác không biết tiếng Anh bác dùng google dịch là ra ngay thôi mà (Lần sau gặp thông báo bằng tiếng Anh thì cũng cứ như vậy, em khuyên bác thật lòng)!

koj_nhok
18-07-2010, 15:27
Đã cài đặt thành công, nhưng mà lúc add file vào nó hiện ra là
"The Transcoder can not import this file. Either the file format is not supported or the file is damaged". Vậy là sao :(
Cái phần mềm này công nhận rắc rối :(

Đơn giản là file này không được hỗ trợ " file format is not supported " hoặc file bị hỏng !
Theo em có 1 số file như flv canopus không nhận đâu ạ !

heokenren
21-07-2010, 12:19
Mình để .avi mà, bây h phải làm sao :((

Dazzle
22-07-2010, 12:02
Nhiều cái files AVI canopus cũng không biết nhận, có khi đành phải ném vào COREL X3 chuyển một lần nữa cho đủ khung hình chuẩn hoặc đủ số frames, sau đó thì CANOPUS mới nhìn thấy.

ityou00
18-10-2010, 12:50
cho mình hỏi. đang convert =proccoder3 giữa chừng tự nhiên bị văng ra
có 1 số file video thì convert được còn có 1 số thì không được
Chỉ giúp mid với...

mediakid
19-10-2010, 00:03
Khả năng file avi bị lỗi là có thể

lovev_lovev
20-10-2010, 00:53
Nhiều cái files AVI canopus cũng không biết nhận, có khi đành phải ném vào COREL X3 chuyển một lần nữa cho đủ khung hình chuẩn hoặc đủ số frames, sau đó thì CANOPUS mới nhìn thấy.
Anh à ! Không cần thiết cho vào corel x3 chuyển khung hình đâu !
Nếu lần sau mà như vậy thì anh xài thằng khác mà convert cho lẹ ! chứ chuyển vào corel rồi đưa vào canopus thì cháo đặc lại thành loãng chất lượng xuống anh à !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Khả năng file avi bị lỗi là có thể
Nếu file avid bị lỗi có thể xài thằng này !
" asf_avi_rm_wmv_repair "
http://www.mediafire.com/?3j7ah3kr6tfa8l4 Hoặc http://www.megaupload.com/?d=HTTC71CY

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cho mình hỏi. đang convert =proccoder3 giữa chừng tự nhiên bị văng ra
có 1 số file video thì convert được còn có 1 số thì không được
Chỉ giúp mid với...
1 ! Giữa chừng tự nhiên bị văng ? Văng là tự động thoát procoder hay là tự động dừng lại !
2 ! Xem lại các định dạng mà procoder hỗ trợ !