PDA

View Full Version : Xin tư vấn giúp về hình ảnh và âm thanh

phuctruongcong
10-05-2008, 09:14
Kính chào các anh chị em trong diễn đàn!

Xin quí bác tư vấn giúp tôi một việc:

Số là tôi có làm một phần mềm trong đó có sử dụng một số hình ảnh và âm thanh trên một số trang web (do tôi search trên Google) nhưng bây giờ tôi chẳng nhớ nổi nó thuộc trang nào. Như thế thì trong phần "tham khảo" tôi phải ghi như thế nào cho hợp lý. Mong các bác giúp em nhé!

Xin chân thành cảm ơn các bác. Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và hỗ trợ cho anh em IT nhiều hơn nữa.

huymusic
12-05-2008, 13:18
các anh các chị cho em hỏi 1 câu được không?
nếu bây giờ em mở 1 cửa hàng in đĩa CD và làm abuml ảnh. Dùng phần mềm Nero để in đĩa cho khách và bán liệu có vi phạm gì không ạ??

nguabay
12-05-2008, 19:17

Số là tôi có làm một phần mềm trong đó có sử dụng một số hình ảnh và âm thanh trên một số trang web (do tôi search trên Google) nhưng bây giờ tôi chẳng nhớ nổi nó thuộc trang nào. Như thế thì trong phần "tham khảo" tôi phải ghi như thế nào cho hợp lý. Mong các bác giúp em nhé!

Xin chân thành cảm ơn các bác. Chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh và hỗ trợ cho anh em IT nhiều hơn nữa.

"Tham khảo trên Internet"

hunglawyer
09-06-2008, 15:02

Vấn đề không phải ở trang web bạn tìm thấy mà là ở tác giả của tác phẩm. Khi muốn sử dụng các tác phẩm đang trong thời hạn bảo hộ, bạn phải xin phép tác giả của tác phẩm đó. Có trang web thì xin phép nhưng có trang web thì không.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nếu bây giờ em mở 1 cửa hàng in đĩa CD và làm abuml ảnh. Dùng phần mềm Nero để in đĩa cho khách và bán liệu có vi phạm gì không ạ??

Bạn có thể có 2 hành vi vi phạm:
1. Sử dụng phần mềm Nero không có bản quyền;
2. In, sao chép các tác phẩm không xin phép.

bietgikhong
26-06-2008, 17:25

Hỏi vớ vẫn! Không vi phạm mới là lạ!