PDA

View Full Version : Tin nóng cho anh em quay phim dịch vụ

digitalct
09-05-2008, 22:13
Chiều nay ngày 9/5/2008
Tôi có 1 nhân viên quay phim dịch vụ cưới hỏi( ở Cần Thơ). Khoảng 15h thì có 1 khách hàng hợp đồng quay hội nghị ở TPHCM, Giá hợp đồng rất cao, đưa đón bằng xe hơi. Khi đi từ Cần Thơ đến TPHCM đi ngang quán cơm dọc quốc lộ 1A họ ghé vào bảo ăn cơm. bảo người quay phim đi rửa mặt( lúc này máy quay phim vẫn còn để ở trên xe)
Bổng chốc hại người khách đóng sầm cửa toilet(hòng nhốt người quay phim trong toilet chạy vụt ra xe hơi đang đậu hòng chiếm đoạt máy quay phim vẫn còn để trên xe.
May mắn là người quay phim có nghi ngờ ngay từ đầu nên tông cửa chạy theo ngăn chặn kịp hành vi chiếm đoạt tài sản Nên tài sản được về chủ của nó.
Cảnh báo anh em làm dịch vụ đừng nên vì lợi ích, mà khách hàng của mình không biết lý lịch đừng vướng vào trường hợp như trên.

Xin lỗi Mod không biết em em đăng như thế này đúng hay sai? xin thông cảm và bỏ qua.
Chỉ vì ý tốt cho các cameraman thôi.

daklinhfilm
09-05-2008, 23:28
bánh mỳ,nướclọc+vỏ chai nhựa+ túi nilong+điện thoại dd tài khoản=10.000 đã nạp pin(nếu không thìcamera vàowc cùng với camera man. ok)

thagnv
09-05-2008, 23:36
Chiều nay ngày ngày 9/5/2008
Tôi có 1 nhân viên quay phim dịch vụ cưới hỏi( ở Cần Thơ). Khoảng 15h thì có 1 khách hàng hợp đồng quay hội nghị ở TPHCM, Giá hợp đồng rất cao, đưa đón bằng xe hơi. Khi đi từ Cần Thơ đến THCM đi ngang quán cơn dọc quốc lộ 1A họ bảo vào ăn cơm. bảo người quay phim đi rửa mặt( lúc này máy quay phim vẫn còn để ở trên xe)
Bổng chốc hại người đóng sầm cửa toilet(hòng nhốt người quay phim trong toilet chạy vụt ra xe hơi đang đậu hòng chiếm đoạt máy quay phim vẫn còn để trên xe.
May mắn là người quay phim có nghi ngờ ngay từ đầu nên ngăn chặn kịp hành vi chiếm đoạt tài sản
Nên tài sản được về chủ của nó.
Cảnh báo anh em làm dịch vụ đừng nên vì lợi ích, mà khách hàng của mình không biết lý lịch đừng vướng vào trường hợp như trên.

Xin lỗi Mod không biết em em đăng như thế này đúng hay sai? xin thông cảm và bỏ qua.
Chỉ vì ý tốt thôi nha bác BI
Hic hic... cuối cùng sau chuyện đó thì thế nào bác? Quay phim đón xe tự về hay thế nào?

Ko tưởng tượng nổi!

vibi
10-05-2008, 00:34
HIx, bác nì phải gọi là SuperCameraMan mới được, một superhero siêu cảnh giác. Đúng là giang hồ hiểm ác ha.

digitalct
10-05-2008, 04:28
Hic hic... cuối cùng sau chuyện đó thì thế nào bác? Quay phim đón xe tự về hay thế nào?

Ko tưởng tượng nổi!

Người quay phim tự đón xe về Cần Thơ. Chắc có lẽ quá bất ngờ với sự việc như thế nên quên luôn không nhớ số xe của bọn đó.

Dazzle
11-05-2008, 00:31
Có bài nào chống cái bọn đến đặt quay cưới rầm rộ rồi bỏ đĩa không thèm đến lấy không các bác? Tất nhiên cái kỷ niệm còn quý hơn rất nhiều so với đồng tiền , nhưng những người đó không biết trân trọng kỷ niệm của chính mình, còn anh em mình thì mất thời gian đi làm không công. Mà bộ đĩa của họ thì nằm ở nhà mình cũng chẳng có ý nghĩa gì cả. Hay là đợi con cháu chúng nó lơn lên rồi mình mới trả được cho con cháu chúng nó? Em bị một bộ như vậy.

Co Loa
11-05-2008, 02:03
thế thì vào trang này tham khảo nhé.

www.đòi-nợ.vn hay www.luật-giang-hồ.com

love edition
11-05-2008, 11:41
Kinh quá hãi quá đi mất đúng là giang hồ thật. Trong cái rũi vẫn còn cái may.

hieutv
11-05-2008, 11:46
giờ nhiều thể loại ăn cướp nhẩy :d

thagnv
11-05-2008, 12:20
Có bài nào chống cái bọn đến đặt quay cưới rầm rộ rồi bỏ đĩa không thèm đến lấy không các bác? Tất nhiên cái kỷ niệm còn quý hơn rất nhiều so với đồng tiền , nhưng những người đó không biết trân trọng kỷ niệm của chính mình, còn anh em mình thì mất thời gian đi làm không công. Mà bộ đĩa của họ thì nằm ở nhà mình cũng chẳng có ý nghĩa gì cả. Hay là đợi con cháu chúng nó lơn lên rồi mình mới trả được cho con cháu chúng nó? Em bị một bộ như vậy.
Chắc ko có tiền để đến lấy đó bác à... mang tới đưa cho người ta, coi như làm phước được phước... :emlaugh:

Co Loa
11-05-2008, 15:05
>Chắc ko có tiền để đến lấy đó bác à... mang tới đưa cho người ta, coi như làm phước được phước...

Đúng là giúp người, "người" sẽ giúp ta

DVE_nc1402
11-05-2008, 15:58
Cũng chưa chắc là không có tiền. Có một lần mấy ông bạn mình bị rồi. Họ mướn 2 - 3 phe quay phim chụp hình nhưng cuối cùng thì chỉ lấy của 1 nguoi (các phe này khác nhau). Cái này goi là không tiền mà muốn chảnh đó mà

Dazzle
11-05-2008, 23:25
Iem cứ để mịe nó đấy,nếu sau này con chúng nó không bỏ nhau, nhỡ đâu chúng nó ăn ra làm nên thì có khi lại còn được giá. Mà anh em EDIT nhà mình có đói đâu mà phải lo. Có thiếu thì thiếu đôi trăm chứ không có thiếu đôi triệu, phải không các bác?

konica100
11-05-2008, 23:49
Cũng chưa chắc là không có tiền. Có một lần mấy ông bạn mình bị rồi. Họ mướn 2 - 3 phe quay phim chụp hình nhưng cuối cùng thì chỉ lấy của 1 nguoi (các phe này khác nhau). Cái này goi là không tiền mà muốn chảnh đó mà

Cái này chỗ mình từng bị nhưng mình phải có cách của mình chứ,nó đã chơi đểu thì phải lấy giang hồ mà trị thôi,cho vài học trò canh vợ chồng son nó đi ăn mà níu lại,la lớn cho bàn dân thiên hạ biết và chỉ cho về nếu thanh toán xong.Hiệu quả ngay.

daklinhfilm
13-05-2008, 08:59
Ôi! cảnh dịch vụ nghệ thuật thứ 7 thì (chỉ có thuyền mới hiểu biển mêng mông nhường nào.
chỉ có biển mới biết thuyền đi đâu về đâu.)
yêu nghề làm nghề bỏ tiền ra sắm thiết bị,công sức ra làm cho film thật đẹp, thật lãng mạn rồi cũng có khi để ở phòng dựng làm tư liệu he!
đoạn trường này chỗ tôi khối.