PDA

View Full Version : Delete các thư mục trong FTP ko được ?

BKITclub
08-05-2008, 09:35
Mình dùng FlashFXP để up một số source web lên hosting ( Linux ) , và sau đó mình tiến hành delete những thư mục không còn dùng nữa (các thư mục do mình tạo ra chứ không phải có sẵn ) , nhưng xóa không thể được ,Nó thông báo "Could not del .... : Permission Denied" cho dù mình đã Chmod 777 thư mục đó và tất cả thư mục con có thể !
Bây giờ Hosting nhiều rác quá mà không xóa được , anh em giúp dùm với !

s.code
08-05-2008, 09:40
Cái thư mục đó có quyền owner không phải của FTP.

Sự cố sảy ra khi thư mục đó không phải tạo từ ftp. Mà tạo từ code chẳng hạn. Vào cpanel của host reset permission là xóa dc.

Chú ý. FlashFXP nhiều khi chmod không thành công vì không đủ quyền. Mình đã từng gặp sự cố này.

BKITclub
08-05-2008, 09:57
Cái thư mục đó có quyền owner không phải của FTP.

Sự cố sảy ra khi thư mục đó không phải tạo từ ftp. Mà tạo từ code chẳng hạn. Vào cpanel của host reset permission là xóa dc.

Chú ý. FlashFXP nhiều khi chmod không thành công vì không đủ quyền. Mình đã từng gặp sự cố này.
Mong bạn giải thích rõ hơn !
Vào reset trong cPanel ở đâu vậy bạn , mình tìm không có !
Mình thấy FlashFXP tốt hơn so với CuteFTP , lí do không đủ quyền ở đây có phải nguyên nhân do FLashFXP ko ?
Thanks much @!

s.code
08-05-2008, 11:34
Không Phải FlashFXP hay CuteFTP ko đủ quyền.

Trang quản trị cái host của bác có xài DirectAdmin vào filemanager đó. Nhìn ở cái cột per hay action gì đó.

trainongthon9x
01-11-2008, 14:28
Can nguoi giup do De xoa Windos Cua Van phong the' nAo`
Tai SAo khong Xoa Duoc Ai Biet xin Giup em

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Can nguoi chi giup.Tai Sao khong Delete duoc Windos ung' Dung Van phong Ai biet cach xoa de em cai lia win cha loi em nhe