PDA

View Full Version : Cần tư vấn luật gấp gấp gấp............ !

thieumau
08-05-2008, 02:02
Hiện tại website của mình có rất nhiều thành viên ý thức kém post nhưng bài viết liên quan đến chính trị và mình đã xóa đi rất nhiều và có thể nói là ko xuể,ko biết có ai có âm mưu phá mình ko và đến 1 hôm nọ mình nhận được giấy báo của Sở truyền thông thông tin về việc website có chứa bài viết liên quan chính trị,khi lên trên đó họ save bằng chứng photo ra giấy rồi cho mình xem và phạt mình 3 triệu đồng vì 1 member trong website post 1 mẩu truyện cười liên quan đến ông Nguyễn minh triết.Trường hợp để xót bài viết đó mà ko xóa ngay cả mình cũng chưa phát hiện được vì web mình trên 100.000 bài viết và 10.000 đề tài thì ko thể quản lý hết được toàn bộ mà chỉ kiểm tra và xóa trong khả năng và giới hạn cho phép thôi vậy mà chỉ 1 bài viết truyện cười của member mà mình chưa xóa đã làm cho chủ web là mình bị phạt 3tr,sở TTTT phạt mình 3tr vì tội đưa thông tin xấu lên mạng máy tính theo nghị định 56 luật cntt trong khi mình ko hề đưa mà member đưa,Sở TTTT nói là do mình quản lý ko tốt.Vậy cho hỏi phạt vậy là đúng ko hay mình có thể làm đơn khiếu nại ko,chẳng lẽ thành viên post bài lên thành viên ko hề chịu 1 trách nhiêm nào mà chủ web phải chịu hết hay sao.Vô lý quá trong khi quy định của web là ko chịu trách nhiệm về bài viết của thành viên và thành viện phải tự chịu mọi trách nhiệm trước phap luật,ngay cả trang web www.hcm.edu.vn còn có cái luật đó vậy mà web mình cũng có nhưng thành viên ko bị gì mà chủ web thì lại bị phạt.Mong các bạn và luật sư tư vần dùm mình để mình có thể làm đơn khiếu nại hoặc giảm nhẹ hình phạt nhé

nguabay
09-05-2008, 00:34
Vậy cho hỏi phạt vậy là đúng ko hay mình có thể làm đơn khiếu nại ko,chẳng lẽ thành viên post bài lên thành viên ko hề chịu 1 trách nhiêm nào mà chủ web phải chịu hết hay sao.Vô lý quá trong khi quy định của web là ko chịu trách nhiệm về bài viết của thành viên và thành viện phải tự chịu mọi trách nhiệm trước phap luật,ngay cả trang web www.hcm.edu.vn còn có cái luật đó vậy mà web mình cũng có nhưng thành viên ko bị gì mà chủ web thì lại bị phạt.Mong các bạn và luật sư tư vần dùm mình để mình có thể làm đơn khiếu nại hoặc giảm nhẹ hình phạt nhé

Cái thiếu của bạn là địa chỉ cụ thể của thành viên. Nếu bạn không quản lý được địa chỉ cụ thể của các thành viên thì "quy định của web là ko chịu trách nhiệm về bài viết của thành viên và thành viện phải tự chịu mọi trách nhiệm trước phap luật" đó có cũng như không (không có giá trị).

Do đó bạn sẽ là người phải chịu mọi trách nhiệm khi website của mình vi phạm pháp luật.

huymusic
12-05-2008, 13:17
các anh các chị cho em hỏi 1 câu được không?
nếu bây giờ em mở 1 cửa hàng in đĩa CD và làm abuml ảnh. Dùng phần mềm Nero để in đĩa cho khách và bán liệu có vi phạm gì không ạ??