PDA

View Full Version : Trang web Vnexpress nhiễm mã độc

nguoideprungxanh
07-05-2008, 07:11
Sáng nay vào trang Vnexpress thấy AVG báo nhiễm WORM , không biết đúng không nữa, nhưng thấy nó báo là ở trong file funny.exe -không biuết thế nào nữa. thế này thì nguy qyas, mọi người vào thử trang vnexpress ngay bây giờ mà xem

The Old Man
07-05-2008, 07:17
Sáng nay vào trang Vnexpress thấy AVG báo nhiễm WORM , không biết đúng không nữa, nhưng thấy nó báo là ở trong file funny.exe -không biuết thế nào nữa. thế này thì nguy qyas, mọi người vào thử trang vnexpress ngay bây giờ mà xem

Nếu rủi mà bị thật bạn xúi dại kiểu này thì chết hết anh em sao.

hoainam247
07-05-2008, 08:01
mình vừa vào song.sao k thấy báo gì nhỉ ?

thanhvan1141
07-05-2008, 10:26
Đang cài KIS 7 bản quyền nhưng vào có thấy thông báo gì đâu ?

tềthiên
07-05-2008, 10:45

Không phải trang Vnexpress.net nhiễm mã độc mà mạng LAN của bạn có máy nào đó nhiễm virus đổi gaterway của tàu. Nó chèn vào đó.
Bạn kiếm máy đó diệt đi sẽ hết.

Các bạn khác mạng LAN không nhiễm nên không thấy gì là phải rồi.

nguoideprungxanh
07-05-2008, 13:16
Vậy tại sao chỉ vào trang Vnexpress mới bị còn khi vào các trang khác thì không thấy gì , bạn nói cho mình biết đi, bây giờ mình vào Vnexpress lại không thấy gì nữa, lạ quá

nguoitamky
07-05-2008, 13:29
lúc trước thấy 1 số người bảo vào vnexpress còn bị KAS phát hiện nữa, nhưng theo mình chắc do máy của các bạn đó bị nhiễm sẵn virus nên mới bị vậy, chứ mình đang xài BIT hoàn toàn kô có hiện tượng gì cả.