PDA

View Full Version : Gladiatus - Võ sĩ giác đấu

giotruong
07-05-2008, 02:53
Game cũng gồm 2 phần giống travian, phần trong thành phố và ngoài thành phố.
Bạn nào không biết travian thì mình cũng chịu
Trong thành phố nè
Stable: Nơi bạn làm việc để có tiền.
Area: Nơi để chúng ta đánh nhau, thắng thì chúng ta được một khoảng tiền từ người thua, như raid trong travian vậy blink.gif
Tavern: Nơi nhận nhiệm vụ, vừa được tiền vừa được kinh nghiệm và đồ vật, theo mình bạn nên chọn nhiệm vụ hard.
Bạn chú ý đọc hen, tiếng anh không đóa, làm gì và trả nhiệm vụ ở đâu, nêu không biêt thì cứ click lung tung trong thành phố, sớm thì muộn cũng ra àh.
Training: Nơi luyện kĩ năng để trở thành 1 hero. Ban đầu bạn hãy tăng agy và chismas trước, streth tăng sau vi 10 điểm streath mới tăng 1 damage.
Tiếp theo là 4 nhà bán đồ, tốt nhất là không nên mua đồ ở đây.
Jeweler: Nơi bán gold ( cái này tự hiểu).
Auction building: Nơi chuyên bán đồ xịn, hình thức giao dịch là đấu giá
Các bạn chú ý thời gian: Very Long, Long, Middle, Short, Very Short.
Khi bạn đưa giá thì bạn sẽ bị trừ tiền, nếu có người khác cho giá cao hơn thì số tiền trước đó sẽ không cánh mà bay, nên đấu gia mình khuyên bạn chỉ tham gia vào lúc time: Very Short.
Market: Nơi bạn bán hàng, giá cả và thời gian bán ( thời gian bạn ngồi bán càng lâu thì thuế càng nhiều biggrin.gif )
Nếu cần gì, các bạn tốt nhất là đi dạo chợ hén.
Tiếp theo là bản đồ ngoài thành phố, nơi đây có các quái vật và bạn sẽ đánh chúng khi đi làm nhiệm vụ đánh quái và kiếm vật phẩm quest, không nên ra shop mua nha, lỗ vốn lắm.
Vì đánh quái sẽ được tiền, kinh nghiệm và vật phẩm, nên game đã đưa ra một loại điểm để hạn chế bạn train vô tội vạ, đó là expdition gì gì đóa, nó có giới hạn là 12/12. Mõi lần đánh quái bạn sẽ bị mất ít nhất 2 điểm, tiếp đó là 4 và 6 điểm tùy bạn chọn.
Còn lại tự ngâm cứu hen.
Nếu muốn cảm ơn mình thì click vô link nầy để dăng kí:
http://s6.gladiatus.us/game/c.php?uid=19452
Đây là sever mới, hiện nay cao nhất là lv 5. Các bạn vô chơi ít bị thiệt thòi hơn.