PDA

View Full Version : Hỏi về phim An Inconvenient Truth

Alfie
06-05-2008, 11:09
Mình sắp phải làm presentation cho sếp và vừa xem phim An Inconvenient Truth (cái phim có cựu phó tổng thống Al Gore diễn thuyết về global warming í) nên có vài câu hỏi, bác nào biết thì giúp em.
Có bác nào biết (những) phần mềm dùng để present trong phim là (những) phần mềm gì ko?
Một cá nhân liệu có thể làm được cái present đẹp như thế ko và mất bao nhiêu thời gian?

vtnphong
06-05-2008, 11:20
:D hỏi Al Gore xem cái team của ổng là bao nhiêu người? Có nguyên cái bộ sậu của ổng đứng sau điều khiển cái presentation đó.

Làm presentation thì có nhiều loại lắm, flash, 3D, video... tùy vào công sức bỏ ra thôi. Nhưng cuối cùng thì nội dung là quan trọng nhất chứ cái phần trình bày chỉ là phụ thôi :)

Alfie
06-05-2008, 21:01
Nội dung thì bao giờ chả quan trọng nhất nhưng mà phần chuẩn bị về nội dung đã coi như xong rồi bác ạ, bây giờ chỉ còn mỗi khâu hình thức làm sao cho ấn tượng thôi. Em cũng ko mơ làm được đẹp như của Al Gore, chỉ cần nó sinh động hơn bình thường thôi là được.
VD khi cần trình bày 1 biểu đồ hình cột thì thay vì 2D có thể biến thành các cột 3D và cho các cột này mọc từ thấp lên cao chẳng hạn...
Có phần mềm nào làm cái này theo kiểu mì ăn liền ki nhỉ?