PDA

View Full Version : Cần một lời khuyên của các bạn !

Ben$
05-05-2008, 12:58
Em có cửa hàng bách hoa em muốn lập trang web riêng để cập nhật thông tin và bán hàng trực tuyến với khách hàng .Vậy bắt đầu học làm web từ đâu?mình phải học cái gì trước?và xin cho em vài địa chỉ day làm web a! Xin cám ơn các pác.

tanphuong85
05-05-2008, 13:20
Tốt nhất là đăng ký học 1 khóa thiết kế web bạn ạ, có kiến thức cơ bản rồi tự mày mò thêm.Chứ chưa biết gì mà nghiên cứu qua mạng thì khó lắm

superthin
05-05-2008, 13:54
Em có cửa hàng bách hoa em muốn lập trang web riêng để cập nhật thông tin và bán hàng trực tuyến với khách hàng .Vậy bắt đầu học làm web từ đâu?mình phải học cái gì trước?và xin cho em vài địa chỉ day làm web a! Xin cám ơn các pác.
Hãy sử dụng dịch vụ gọi là estore (cửa hàng ảo / cửa hàng điện tử) ở các trang web lớn thay vì tự loay hoay với một trang web mà mình chưa có chút kiến thức nào. Việc này giống như ta đến Tràng Tiền Plaza hay Diamond Plaza thuê một sạp / quầy trong đó vậy, sẽ dễ kinh doanh và tiết kiệm hơn là tự loay hoay lấy ở một con đường mà ngành hàng ta định kinh doanh chưa thực sự phát triển.

Các trang cung cấp dịch vụ EStore khá tốt ở Việt Nam:
www.muabanraovat.com
www.aha.vn
www.chodientu.vn
www.vietco.vn
www.ebay.vn
www.thv.vn
www.5igay.com : cái này không estore mà đăng ký một chuyên mục có trả phí - diễn đàn này buôn bán khá tấp nập.

Còn nếu muốn tự do hơn một chút, hãy sử dụng dịch vụ blog có sẵn trên mạng để rao hàng cho tiện lợi, ở Việt Nam chưa có thể thanh toán được qua mạng nên việc loay hoay với trang web made in bởi tui là mất thì giờ vô ích.