PDA

View Full Version : Hình thô...

Kar
10-06-2003, 09:23
Tấm này chưa xử lý gì hết trơn, làm xong up liền, có gì mong các cao thủ góp ý.
Tiện Ghost cho Kar hỏi luôn, làm sao để hai tay của một nhân vật nắm thật chặt lấy một cái ly nước. Có nghĩa là khi mình di chuyển bất cứ tay nào đi thì ly nước vẫn đi theo cả 2 tay đó chứ không phải chỉ di chuyển theo 1 tay. Kar đã Set parent cho nó nhưng cũng không được.
Tấm này qua bên zideanart coi size lớn hơn.

thongtm
10-06-2003, 12:57
Hình đẹp lắm, khâm phục, khâm phục !!! Chân tóc làm rất khéo! Tuy nhiên cần chỉnh nơi cổ một chút, vì có 1 đường màu tối giống bị cắt cổ quá.

Shinra
10-06-2003, 16:14
Đẹp lắm, Shin khoái cái kiểu tóc và cái mớ trên đầu í ! ^_^

yuna_admirer
10-06-2003, 16:41
Đẹp dể sợ!

Xong ở cái tay vẩn chưa thực lắm. Hix, Kar, Shin v.v. các bạn giỏi quá.

lonelyheart
11-06-2003, 00:59
Í Í BỘ ĐỒ của Kasumi bạn kiếm đâu vậy chỉ tui với

Kar
11-06-2003, 06:55
Tui cũng chẳng nhớ kiếm nó ở đâu nữa, tui down tạp phí lù, nhiều lắm, có được 1 bộ ninja, 2 bộ kimono, và mấy bộ nữa mà tui ko biết tên... nếu bạn thích thì bữa nào rảnh lên TGA tui share cho...

DEXTER
11-06-2003, 20:57
Bác Kar chắc down từ lâu nên ko nhớ, may mà tui có trí nhớ tốt nên nhìn một cái là ra ngay. Các bác nghe tui phán nè:

Người mẫu của bác là con CanCan của nhà thiết kế Yamato, xuất bản vào ngày 3/1/2002 (hi hi, hồi đó mong mãi con này vì con RanRan tệ wá). Tui ko thể nhớ lầm vì con CanCan này có kiểu mũ khá đặc biệt, còn mấy con TenTen về sau đều chỉ có tóc.

Cái găng tay đỏ mà nó đeo là găng tay nằm trong bộ Kunoichi Pack, ngoài găng còn một cái áo chéo, 1 đôi giầy, băng đô.

Thanh kiếm là trong bộ YOROI_Orleans SET. Đây là bộ võ tướng Nhật, gồm áo giáp, cờ đeo lưng, giáp tay, giáp chân.

Còn cái áo thì 100% là Fighter Costumer 2 trong Cyo-Bit L@bo. Thực ra theo tui thì Fighter Costume 1 đẹp hơn, trông chất hơn hẳn.

Thực ra bác để như vậy là ko đúng, vì cái găng tay chỉ có thể đi kèm với Kunoichi thui, để đi kèm với thanh kiếm trông không hay lém. Vì Kuinochi dùng để đánh đối kháng mừ.
Hơn nữa, bộ Fighter Costume 2 là hàng độc cỷa Cyo_bit, nhân vật đi kèm phải sử dụng côn nhị khúc, chứ ai lại chơi kiếm đâu.
Bác nào muốn lấy cả bộ thì để tui tìm tui đưa cho. Mấy bộ của nhà thiết kế Nhật đều đẹp hết chỗ chê. Bác bảo còn bộ kimono, có phải bộ này ko?http://iso.power.ne.jp/KIMONO1.jpg

Vinnie
12-06-2003, 07:26
Mấy pác này có nhiều phụ tùng wá :D

Ghostlake114
12-06-2003, 23:07
Đi down đi, đầy fè mà...

ngocquang19877
13-06-2003, 09:29
hà mà này!em xin đề nghị các mod lập ra một cuộc thi tạo model 3d hay 1 cuộc thi tạo effect bằng bất cứ trình 3d nào.sau đó tạo 1 bảng xếp hạng cho những người dự thi.như thế làm cho forum 3d hấp dẫn hơn.

Kar
14-06-2003, 08:32
To Dexter: đúng nó rùi đó. Kar chỉ biết chắp ghép chúng lại với nhau sao cho nhìn được thôi chứ có hiểu biết gì về ba cái mớ phục trang nào phải đi với phục trang nào đâu. Mà Dexter biết chỗ down mấy bộ áo giáp và vũ khí cổ trang chứ, đang cần cây nhị khúc, cám ơn trước nha.

Ghostlake114
15-06-2003, 00:45
Cái này là 1 pạck của Jap mà, có gì ko ghép được
Bỏ fức cái miếng trênd đầu kia đi, trông ngứa ngứa kiểu gì ấy ...:D

Kar
15-06-2003, 16:38
Rứa mới nói, phải chi mình biết tạo Fig thì tốt biết mấy, hè này quyết tâm nâng cái máy lên để cài mấy cái graphic program nặng trịch vào mò cho đã...
À Ghost, cho Kar hỏi làm sao để hai tay của một nhân vật nắm thật chặt lấy một vật. Có nghĩa là khi mình di chuyển bất cứ tay nào đi thì vật đó vẫn đi theo cả 2 tay đó chứ không phải chỉ di chuyển theo 1 tay.

Ghostlake114
15-06-2003, 21:08
Ko có cái nguyên lý ấy, chỉ ccó trick thui, cái này em làm hùi làm hộ ông 9star con bé cầm súng....
----------
Chờ nha, xem lại cái, lâu ngày wên mất cách trick rùi.....