PDA

View Full Version : [Q] Hoi ve cach dung 2 modem??????

DUNE1982
10-06-2003, 02:33
Chào các bạn!!!!!!!!
Mình xem một tờ báo, thấy có nói là : "ta có thể kết hợp 2 modem 56Kbps và sẽ nhận tốc độ truyền 100Kbps". Mình chưa hiểu về công nghệ này lắm . Mong các bạn có thể hướng dẫn cho mình được không??? Và các bạn có thể chỉ cho mình cách áp dụng công nghệ này vì hiện nay mạng của mình đang rất chậm.

timdehoc
10-06-2003, 08:03
Mục này hiện nay đã và đang bàn và tìm hiểu, bạn có thể tìm đọc. Những gì mà bạn đã biết được có thể góp thêm ý kiến cho mọi người tìm hiểu. Thank!

Cuccu
10-06-2003, 08:07
Đúng là vậy. Nhưng bạn cần có 2 line điện thoại và ISP của bạn hỗ trợ multilink. Hiện có một số ISP hỗ trợ như Saigonnet, FPT. Cước line thứ 2 bằng 50% line 1. Nhưng theo mình kiểu này hơi phí, có khi bạn đăng ký ISDN còn hay hơn vì tiền điện thoại cũng đủ tiêu rồi mà ISDN còn có lợi vừa online vừa phone được.lol lol
Bên mục Internetworking có bàn về cái này, bạn nên qua bên đó tham khảo thêm lol

Lord_of_monsters
13-06-2003, 21:26
that ra nguoi ta goi do la mang han quoc day nhung vi hoi kho cai ma thoi boi vi cai hai cac ma. no duoc ho cho bang adsl cua winxp duong truyen` cua no len toi' 2MP la duong truyen toc do cao hien nay con cai hay khong hay goi cho tui nhe tui dang su dung he thong nay