PDA

View Full Version : Sóng wireless của Zyxel P-320W có làm nhức đầu chóng mặt?

nchh
03-05-2008, 21:57
Tối nay mình mới lấy về cái wireless broadband router Zyxel P-320W, hàng second hand của công ty FPT. Router có 2 anten là 5dB và 2dB, mình đã dùng anten 2dB cho sóng yếu đi 1 chút, đỡ hại. Nhưng sao bật lên cảm thấy đầu ong ong, hơi chóng mặt, nhất là khi ngồi gần sát cái router! Không biết là do cái wireless này sóng mạnh quá nên gây hại; hay là do mình đi làm cả ngày về, lại là tối thứ Bảy cuối tuần, lại vừa uống ly cà phê trong khi bụng đói mà mệt nên cảm thấy vậy. Tắt đi một chút thấy thì có vẻ đỡ hơn (có vẻ thôi, vì không biết là đỡ thật hay là tâm lý).

Mình có con nhỏ mới sanh nên rất ngại vấn đề sóng mạnh làm ảnh hưởng không tốt!

Xin anh em nào đã dùng qua chia sẻ kinh nghiệm!

dly
03-05-2008, 22:05
Sức khỏe của bạn không tốt rồi, sóng radio từ thiết bị wireless có tần số thấp, không ảnh hường gì tới sức khỏe của người sử dụng đâu. Nếu có thì dễ gì các quốc gia tiên tiến dễ gì chịu để yên cho nó phát triển như ngày hôm nay

hongphongmiss
03-05-2008, 22:26
CHết rồi cẩn thận đó.

Ngồi gần sóng như thế về sau yếu sinh lý đó bạn. Theo chuyên gia tâm lý học nghành phẩu thuật trung ương thần kinh bảo thế.

:D

nchh
03-05-2008, 23:12
CHết rồi cẩn thận đó.

Ngồi gần sóng như thế về sau yếu sinh lý đó bạn. Theo chuyên gia tâm lý học nghành phẩu thuật trung ương thần kinh bảo thế.

:DẶc, nói thiệt hay nói giỡn vậy bồ?! Mình hỏi nghiêm túc mà!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Sức khỏe của bạn không tốt rồi, sóng radio từ thiết bị wireless có tần số thấp, không ảnh hường gì tới sức khỏe của người sử dụng đâu. Nếu có thì dễ gì các quốc gia tiên tiến dễ gì chịu để yên cho nó phát triển như ngày hôm nayHy vọng là vậy! Nãy giờ ăn cơm nước vô mình cũng cảm thấy đỡ mệt hơn nè! :emlaugh:

Mình chỉ hỏi kỹ để sợ trường hợp nhà sản xuất không chú ý đến vấn đề kiềm sóng, gây ảnh hưởng đến sức khỏe con người đó mà, nhất là khi Zyxel lại là hàng Trung Quốc! Mình sợ cũng như các điện thoại Trung Quốc đó, nghe thì to nhưng rất hại, vì sóng quá mạnh không có bộ khử...

nchh
26-05-2008, 09:54
Mình lên trang download của Zyxel thấy có cho download datasheet, vậy datasheet là gì? sử dụng làm sao mấy bồ?!

Còn update firmware cho router P-320W có cần phải lưu ý gì không? Có nguy hiểm không?

Xin cảm ơn! Thân ái!