PDA

View Full Version : Anti-GA-cheaters club!

doodoofan
03-05-2008, 06:27
Chào các bác!

Ai cũng biết VN mình nổi tiếng ăn gian GA và bị ban như cơm bữa, nhưng trong số đó vẫn còn rất nhiều người tử tế và kiếm tiền bằng đúng sức lao động của mình. :D GA không cho đặt ad vào site tiếng Việt và không hỗ trợ payment bằng EFT hay Western Union cho mình cũng vì như vậy. Các bác dạo quanh forum cũng sẽ thấy cả đống post nói về việc bị Google ban hoặc hỏi các tạo tài khoản mới sau khi bị ban. Đành rành có những cao thủ chơi ăn gian cực đỉnh đến GA cũng không thể phát hiện nổi, nhưng chúng ta đang tạo một ấn tượng vô cùng xấu cho cộng đồng mạng thế giới nói chung và công ty lớn như Google nói riêng.

Vậy tại sao mọi người không làm một cuộc anti-cheaters đi nhẩy? Huy động những ai đã và đang ăn gian "cải tà quy chính", làm ăn chân chính để dù có kiếm được ít kiềm cũng thấy sung sướng hãnh diện.

Ai đang làm ăn chân chính thì vào đây xưng tên nhá. Ai thích nói dối thì mặc kệ, mình tử tế hay không thì bản thân mình biết mà.

Em làm một chân trong hội anti-cheater nhá! Vì một cộng đồng mạng Việt Nam trong sáng nào! :D

TrucTuyen
03-05-2008, 06:56
Ủng hộ bro

Không cheat Google = Tiền CPC sẽ cao = Tiền thu nhập sẽ cao hơn và lâu dài

TonyViet9x
03-05-2008, 07:23
Ủng hộ bạn.
Site mình Vn nhưng cũng làm ăn chân chính!

TieuThapNhatLang
03-05-2008, 08:07
Ủng hộ cậu :D

Vì một cộng đồng mạng Việt Nam

noomrm
03-05-2008, 08:51
buồn khi có những thằng cái site chỉ để tự click :(

sideduck
03-05-2008, 10:58
Cần phải lập ra 1 hội có tổ chức đàng hoàng... đi kêu gọi mấy trang vi phạm gỡ xuống, k thì sẽ báo với GA :(

hontruongba
03-05-2008, 13:15
Đầu tiên là phải làm sạch ngay trong box QCTT,vì tại đây vẫn thường xuyên có những bài viết hô hào việc ăn gian GA (http://hieukinhquangthai.com) mà vẫn có người ủng hộ

wilsoninlove
03-05-2008, 13:49
cho xin 1 chân đi mấy pác.
site tiếng Việt của em vừa bị host nó banned vì có thằng dùng host spam mail phising, nó chơi xấu ác. hết up shell rồi thay code GA adsense của nó vô forum giờ lại làm website ngừng hoạt động, phải năn nỉ thằng host. hic...
Sao lại có mấy thèng như thế nhỉ ? mình làm ăn đàng hoàng cũng ko đc yên nữa... hix...
Nội dung là VUA ^^

hoanta
03-05-2008, 16:11
Hôm trước vui tay tớ thử Reg 1 phát được ngay. Nhưng vì trang tiếng Việt nên chỉ có Search thôi, c3 tuần chưa được 2$.

Giờ tớ có nên Reg 1 cái khác (dùng site English) và bỏ cái trước đi không nhỉ?

Tớ thấy nội quy là mỗi người chỉ có 1 Pub ID thôi.

tui_là_tiamo
03-05-2008, 17:19
Hình như làm cái này ko khả thi lắm :D

happyman_1x
03-05-2008, 18:17
Hôm trước vui tay tớ thử Reg 1 phát được ngay. Nhưng vì trang tiếng Việt nên chỉ có Search thôi, c3 tuần chưa được 2$.

Giờ tớ có nên Reg 1 cái khác (dùng site English) và bỏ cái trước đi không nhỉ?

Tớ thấy nội quy là mỗi người chỉ có 1 Pub ID thôi.

không cần reg mới đâu bạn.

bạn có thể dùng code đó cho tất cả các trang bạn có.

Nói đến GA và cheater, tớ tức quá! sao GA cung cấp cho trang web của mình những adv giá thập quá ! xem trang admin thấy click quá trời luôn mà mỗi click chỉ đáng giá có 0.03usd à. hu hu hu....

có phải cheater làm ảnh hưởng đến giá của mỗi click của toàn bộ các website vn không? hay là vì quảng cáo cho khu vực vn không hiệu quả, nên các chủ adword không muốn hiện tại vn ? Vì GA có engine để phát hiện mà. mình làm ăn chân chính, nó phải biết chớ , sao lại có thể vơ đũa cả nắm được!

doodoofan
03-05-2008, 18:26
Hình như làm cái này ko khả thi lắm :D

Không khả thi lắm vì số lượng người tử tế chỉ là nhỏ nhoi so với số cheaters bác ạ. :D

Cái này tùy thuộc vào lòng tự trọng của mỗi người cả thôi. Kiếm được vài nghìn đô một tháng do ăn gian rồi đem khoe khoang thì có ai thèm nể phục đâu.

Em không hiểu tại sao các mod vẫn để nguyên những topic hỏi về cách này, cách kia để không bị ban hoặc làm thế nào sau khi bị ban nhẩy? Những topic report site ăn gian ngày càng ít, những topic bày cách ăn gian ngày càng nhiều. Đấy chẳng phải là "nối giáo cho giặc" sao?

Thế này thì phải đợi vài năm nữa mới làm site tiếng Việt để đặt GA và được chạy ra bank để nhận tiền kiểu EFT từ GA sao?

myclip
03-05-2008, 19:00
vote cho bác nhưng nghe có vẻ khó làm lắm, vì nhiều anh em ta chỉ muốn cheat nó lấy một khoản rồi thôi mà

™£Ø¥€™
03-05-2008, 19:01
Accc.
Em rất ủng hộ cái dự án này.
http://girl.tienbinh.com

temp2
03-05-2008, 19:13
SÁTTTTTTTT ..............

Ặc Ặc Ặc...

đến bi giờ mới biết, gõ "SÁT" toàn bộ chữ HOA ko đc, trc giờ vẫn vậy hay chỉ mới đây vậy các pác?

BoTayConGaQuay
04-05-2008, 02:06
Các bác cần phải xác định rõ cheat là gì, ví dụ nếu nói chơi 2 acc trở lên cũng gọi là cheat thì tui đi ra trước :D

chjnhnh0
04-05-2008, 02:25
ko cheat thì làm sao tăng thu nhập nhưng cheat thì cũng phải cheat sao cho GA ko biết mà lại ko ảnh hưởng đến các pub khác

doodoofan
04-05-2008, 03:28
Các bác cần phải xác định rõ cheat là gì, ví dụ nếu nói chơi 2 acc trở lên cũng gọi là cheat thì tui đi ra trước :D

Làm cái gì vi phạm TOS của GA là cheat rồi còn gì nữa bác.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ko cheat thì làm sao tăng thu nhập nhưng cheat thì cũng phải cheat sao cho GA ko biết mà lại ko ảnh hưởng đến các pub khác

Bác nói như đùa. Ai cũng chơi ăn gian để kiếm tiền thì thế giới này còn gì là công bằng. Những người làm ăn chân chính kiếm được ít còn những kẻ ăn gian kiếm được nhiều, bác nghĩ coi có tức không?

Ăn gian còn khiến cho advertisers mất tiền oan và GA bị kiện. Em đang chơi Adword đây nên gặp phải những cheater chắc em sạt nghiệp.

TonyViet9x
04-05-2008, 08:37
không cần

Nói đến GA và cheater, tớ tức quá! sao GA cung cấp cho trang web của mình những adv giá thập quá ! xem trang admin thấy click quá trời luôn mà mỗi click chỉ đáng giá có 0.03usd à. hu hu hu....

có phải cheater làm ảnh hưởng đến giá của mỗi click của toàn bộ các website vn không? hay là vì quảng cáo cho khu vực vn không hiệu quả, nên các chủ adword không muốn hiện tại vn ? Vì GA có engine để phát hiện mà. mình làm ăn chân chính, nó phải biết chớ , sao lại có thể vơ đũa cả nắm được!
Bạn ơi có lẽ không phải, lick từ Vn thì gia 0,03$ là được rồi mà, có luc mình chỉ được 0,01-0,02 thui!

BoTayConGaQuay
04-05-2008, 10:44
Làm cái gì vi phạm TOS của GA là cheat rồi còn gì nữa bác.
ho ho ho, vậy nếu lỡ bác bị ban thì không lẽ suốt đời bác không chơi GA à?

coldheart1501
04-05-2008, 10:55
Hưởng ứng, hưởng ứng mặc dù site TV của em 1 click được có 0.01 à :D

temp2
04-05-2008, 11:54

1 con dzịt đã đc nhận diện :detective; đề nghị report pác nì lol

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

con dzịt thứ 2 lol http://javascriptbank.com/ - 2.000+ free javascripts

BoTayConGaQuay
04-05-2008, 11:59
con dzịt thứ 2 http://javascriptbank.com/ - 2.000+ free javascriptsẶc ặc, ông tranh thủ spam hử?

tienkhom
04-05-2008, 16:48
anti cheater hãy để các cụ bên Google xừ lý, các bác lập làm hội chi cho mệt, nên lập hội làm thế nào để kiếm nhiều nhất từ Google thì hay hơn.

temp2
04-05-2008, 17:32
Ặc ặc, ông tranh thủ spam hử?

ko phải do spam, mà do tính năng bắt gõ ít nhất 20 kí tự của dd á, mà tớ đang dùng Unikey có gõ tắt => gõ vài kí tự cái nó ra 1 dòng > 20 kí tự :D

doodoofan
04-05-2008, 20:02
anti cheater hãy để các cụ bên Google xừ lý, các bác lập làm hội chi cho mệt, nên lập hội làm thế nào để kiếm nhiều nhất từ Google thì hay hơn.

Phải người VN mới hiểu rõ mưu mô thủ đoạn của người VN bác ạ. :D GA coi vậy mà mơ lắm, như câu "ủng hộ chúng tôi" hoặc "kích vào quảng cáo" làm sao nó hiểu được. Đành rằng trong nội bộ GA có người Việt Nam nhưng 1 người sao xử lý hết cả đống site được.

Lập hội làm cách nào để kiếm tiền nhiều từ GA hơi bị khó đấy, có nhiều cao thủ giấu nghề mà.

Ma Vương
06-05-2008, 00:13
Các pro ko dấu nghề chẳng lẻ mách nước tràn lan cho các cậu để GA nó biết tẩy thì nguy to rùi còn gì mà kiếm chác được nữa chứ!