PDA

View Full Version : [BOOK] Cập nhật eBooks How to Program series

duynghia
09-06-2003, 15:30
Lần trước mình có giới thiệu 1 số trang web có sách How to Program của Deitel NXB Prentice Hall

e-Business and e-Commerce How to Program
XML How to Program
Mình muốn share các cuốn sách sau:
C# How to Program
VB.NET How to Program 2nd Edition
XML How to Program
e-Business and e-Commerce for Manager
Wireless Internet and Mobile Business How to Program
Python How to Program
chép lên CD-ROM
mỗi cuốn chép lên CD mình lấy 5000 = tiền đĩa trăng3000 + cafẻ
3000 - 1000 (khuyến mãi)
Nếu ai có thể post lên được website cho các bạn download free thì càng tốt.

pnbh
15-06-2003, 13:00
sao bạn không cho nó vào yahoo briefcase đó sau đó chia sẻ với mọi người có thể download về mà in ra.

duynghia
17-06-2003, 07:50
mỗi cuốn vài trăm MB mà upload lên thì hầu bao sao chịu nổi

letdoit
17-06-2003, 10:34
cha DN nay biet lam an ghe^, sach trong prentic hall thi no' co ftp download roi lam gi` ma` up len chi cho met.
Mot cai CD tao chua toi 5 phut=5000 hic hic..

duynghia
17-06-2003, 18:32
Xin lỗi bạn nhé, bạn không nghiêm túc, lý do:
1. Tôi 0 có ý định làm ăn hay kiếm tiền tử ~ cuốn sách này,
các sách này tôi download từ bestdown.com và www.onlinereferences.cjb.net bạn thử nghĩ mà xem với tốc độ rùa bò và đắt đỏ của Internet Việt Nam, bạn thử download thì biết, tôi sẵn sàng công khai địa chỉ download như trên.
2. Bạn chỉ nói là có cái FTP nhưng thực sự mơ hồ vì 0 có địa chỉ,ở đâu? ai kiểm chứng lời nói của bạn nếu bạn chỉ được cái địa chỉ đó thì tôi sẵn sàng mua mỗi cuốn 50.000Đ ,sẵng sàng biếu 0 cho những ai muốn có, chỉ cần 1 cái đĩa trắng 3000Đ thôi.
3. Cho dù cái FTP của bạn có thực đi nữa thì chỉ có mình bạn xài thôi, có ai ở cái forum này đã có sách của bạn? hãy lên tiếng đi.
Có thể tôi ngu như heo, dốt nát, ít sách nhưng cái dáng quý nhất là share cho mọi người. Kế thừa và phát triển, và xã hội này mới phát triển được nếu 0 sẽ nghèo đói mãi mãi.
"Tri thức là sức mạnh, sức mạnh 0 đến từ việc tích luỹ tri thức, sức mạnh đó là việc chia sẻ chi thức" (trích từ "THE ROAD AHEAD" con đường phía trước của Bill Gates). Tôi đã và sẽ luôn chia sẻ với mọi ngưởi và mong được kết bạn với họ qua forum này.
Mong các bạn cho ý kiến (chê trách) tôi đều vui vẻ đón nhận.

duynghia
17-06-2003, 18:38
Các cuốn sách của Deitel đều rất tuyệt vì thích hợp cho người mới học, chỉ có điều nó...đắt 75-85USD (amazon.com), nếu bạn biết cái FTP thì có giỏi công khai ra đi. Còn không được thì cứ giữ trong lòng ấy.

vanlang
17-06-2003, 18:46
hic .. tui đợi mail bạn lâu lắm rùi mà chưa thấy trả lời gì cả .. làm sao tôi mua được bi giờ .. vài ngàn mà có sách thì chả đáng gì so với giá trị của nó ...

duynghia
17-06-2003, 19:23
xin lỗi bạn vanlang nè,
hay là bạn ghé nhà mình chơi đi,
bạn có biết ngã tư Phú Nhuận 0?
ở đó có trạm xe buýt,
nhà mình nằm trong con hẻm, bạn đi qua 1 cái chợ trong hẻm
là tới nhà mình à.
hoặc là hẹn nhau ở chỗ nào đó (trạm xe buýt chẳng hạn)
ở chỗ nào đó.
nhanh nhé mình online đến 8 giờ.

duynghia
17-06-2003, 19:29
van lang nè tui đang online
có Yahoo Messenger 0 đó
vipoftheworld

voducnghia
17-06-2003, 20:51
Chào Duy Nghĩa
Rất vui được làm quen. Mình đang rất cần một số tài liệu hướng dẫn cách viết chương trình điều khiển cổng Com và Lpt bằng C++ hay VB cũng được. Nghĩa có tài liệu hay có thể chỉ giáo cho mình được không ?

NHL(c)
17-06-2003, 21:03
Chào bạn duy nghĩa, bạn có thể send cho mình qua mail picoboyus@yahoo.com

nguoitudo
17-06-2003, 21:38
Bi giờ thì tui chưa cần mấy tài liệu này nhưng tui thực sự kính cẩn nghiêng mình trước tinh thần của bác duynghia.
:)

Hans Voralberg
21-06-2003, 20:42
Làm sao lấy đĩa và đưa money

duynghia
22-06-2003, 08:07
Bạn Hans thân mến,
bạn hãy gửi email cho duynghia@netcenter-vn.net
Nghia sẽ gửi mail cho bạn hẹn ngày đến lấy đĩa