PDA

View Full Version : ổ đĩa không có chân

AnhBinh
09-06-2003, 14:15
ccác bác cho em hoi? tí nha !!!
Máy em đang xài winXP em không thích xài nó nữa em ghost sang Win98 khi đã chuẩn bi xong ròi thì bị báo nỗi rồi không ghost lai dược nữa, Ổ cứng 20G của em huuhhuhu
Bây giờ máy không còn nhận ổ cứng !!!!!!!!! chết em rồi em làm đue cách ròi , không format được Fdisk cũng không được luôn huhuhu chết em rồi các bác ơi
ai có phần mềm format nào khác không chứ ổ 20G của em mà mang ra tiệm là nó phót em cũng phải tới 200.000 chứ ít đâu
Ai có cách nào giúp em với nha

timdehoc
09-06-2003, 16:33
Góp ý một chút. Tôi thấy bất cứ một bài nào đều thấy alexanderking tham gia trả lời cả, đó là một điều tốt. Nhưng tôi chưa thấy bạn trả lời được câu nào đúng cả (tôi không dám nói kiến thức của bạn bị hạn chế), điều đó không có lợi cho người cần trả lời. Bạn nên tìm hiểu kỹ rồi hãy trả lời.
To AnhBinh: Bạn đem ổ cứng của bạn gắn sang máy khác cho nhận rồi tiến hành format lại. Chúc bạn thành công.

AnhBinh
11-06-2003, 19:14
Cứ cho là bạn phê bình tôi đi tất nhiên là kiến thức của tôi có phần hạn chế tôi mới vô đây để học hỏi và tham khảo
còn cái ổ cứng của tôi sau khi tôi ghost từ Win XP ==>> Win98 ( chưa đươc hoàn tất thì bị báo lỗi ) trở lại ghost bình thường thì không nhan dược ổ cứng ( khi vào Bios thì nhân được ) nhưng khi boot thì máy không nhận được " kể cả bost bằng đĩa cd boot" Fdisk cũng không được và Format cũng bó tay luôn
Ai có phần mềm Disk Manager chỉ cho tôi nha , tôi có vào một số trang Web để Down về nhưng không Down đựoc
Hãy iên hệ với tôi
Thankss

nguoitudo
11-06-2003, 23:43
Bạn có thể dùng Partition Magic chia lại đĩa , có thể trong quá trình ghost , cấu trúc đĩa đã bị lỗi nên DOS không nhận được.
:)

AnhBinh
12-06-2003, 11:21
Tôi đã dùng thử Partition Magic rồi nhưng cũng không duoc luôn tôi hết cách ròi
Dùng cả Disk Manager cũng không chịu, chắc ổ 20 G của tôi toi mất
Các Bác có cách nào cứu em với !!!!!!!!!!!!!

gameover
12-06-2003, 11:30
Bạn nên xem lại ổ đĩa của mình xem, thế khi bạn cài XP thì bạn dùng Fat gì?? nếu như bạn đang dùng NTFS cho WinXP mà Gost sang Win98 sử dụng Fat32 thì lỗi là đúng rùi. Bạn cũng có thể dùng PQMAGIC như nguoitudo nói đó nói chung là nó cũng giống như Disk Manager thui, chia lại FAT và cấu trúc ổ sau đó Fdisk rùi Format ---> chúc bạn thành công

thienancn4
12-06-2003, 13:19
tui củng thấy bạn gameover nói đúng đó, có lẻ khi cài xp bạn đả chuyển qua dùng FAT NTFS nên ghost win 98 vào thì không được rùi, bạn kiểm tra bằng cách kiếm cái ghost XP nào đó rồi cài vào máy xem? nếu xài tốt thì chính hắn

Lord_of_monsters
12-06-2003, 14:42
lan truoc tui post bai len rui day thay dung nghich linh tinh mat du lieu chi can chay NDD/rebuild la song dung nghich nhung chuong trinh khac neu khog thi tui cung chiu chet khong cuu duoc bo` dau. con nhung ong kia da thu chay nhung chuong trinh ong dua ra chua ma` dam' post bai` tra loi linh tiinh the'