PDA

View Full Version : FeedBurner tích hợp AdSense

ASMP
01-05-2008, 12:01
Tôi vừa đăng nhập Feedburner và nhận thấy nó đã "im lặng" thêm đặc điểm mới dưới tab ‘monetize’. Thực chất, sự tích hợp này cho phép họ đồng bộ tài khoản Feedburner và tài khoản AdSense trên nội dung website nhưng không bao gồm trong RSS feeds. Quảng cáo sẽ xuất hiện dưới mục đầu tiên trên site của bạn và những trang lưu trữ (archive pages) ngay khi bạn đã cài đặt code cần thiết.

Để kích hoạt đặc điểm này, một email confirmation sẽ được gửi tới bạn, nơi bạn được yêu cầu truy cập Feedburner để từ đó truy cập tài khoản Google.

Quá trình cài đặt thật dễ dàng nếu bạn có “FeedFlare” đang chạy trên website của bạn, còn nếu bạn không có, Feedburner sẽ dẫn bạn làm điều đó. Có 2 kích thước của quảng cáo được cung cấp là 468 x 60 pixels và 300 x 250 pixels.

Xem chi tiết tại đây: FeedBurner tích hợp AdSense (http://chiase1baiviet.blogspot.com/2008/05/feedburner-tch-hp-adsense.html)

myclip
01-05-2008, 16:14
cám ơn nhé, em đã biết ngày hôm kia nhưng mải post English, quên post TV vì đang vui vẻ 1-5 mà

tui_là_tiamo
01-05-2008, 16:37
Hơ Cái này có từ mấy tháng trước, cùng với thời điểm cho đặt ads GA vào feed ấy và em sài từ mấy tháng trước roài.
Khi em chèn vào site thì nó sẽ hiện quảng cáo ngay dưới post đầu tiên (vị trí các bác có thể tùy chọn, dưới title (hình như phạm Tos GA) hoặc chèn dưới nội dung.
Ads có 2 loại như bác ASMP nói, có thể chọn là center hay left right tùy các bác :D

myclip
02-05-2008, 08:05
Hơ Cái này có từ mấy tháng trước, cùng với thời điểm cho đặt ads GA vào feed ấy và em sài từ mấy tháng trước roài.
Khi em chèn vào site thì nó sẽ hiện quảng cáo ngay dưới post đầu tiên (vị trí các bác có thể tùy chọn, dưới title (hình như phạm Tos GA) hoặc chèn dưới nội dung.
Ads có 2 loại như bác ASMP nói, có thể chọn là center hay left right tùy các bác :D

bác hiểu nhầm rồi, no có từ lâu, nhưng trước đây nó thanh toán riêng và các quảng cáo CPM thôi, bây giờ nó thanh toán trực tiếp vào GA và có cả CPC nữa, và nhiều thứ khác

tui_là_tiamo
02-05-2008, 09:44
bác hiểu nhầm rồi, no có từ lâu, nhưng trước đây nó thanh toán riêng và các quảng cáo CPM thôi, bây giờ nó thanh toán trực tiếp vào GA và có cả CPC nữa, và nhiều thứ khác

Trước khi nó bị GA tóm, thì nó ăn phần trăm
Nhưng từ khi bị tóm, mình ăn 100%
Mà khi nó tích hợp ads vô feed thì hình như bị tóm roài thì phải