PDA

View Full Version : Không upload được - Lỗi do Viettel?

Bố Tây
01-05-2008, 11:11
Em xài HomeE, 1 tuần trở lại đây không thể up được bất cứ thứ gì: FlashFXP ngủ, attach trên Gmail, Yahoo Mail đều không được, upload rapid, mega thì dậm chân tại chỗ.

Gọi lên tổng đài hỗ trợ thì người ta bảo là kiểm tra lại máy tính của mình, quét lại Virus, card mạng. Trong khi lướt web và download vẫn được, máy xài Kaspersky Internet Security, lại vừa cài lại Win cách đây 2 ngày nữa.

Hôm nay 2 ông nhân viên xuống, kiểm tra rồi thay dây, đổi Modem, đổi port gì đó rồi "xác nhận" là: KHÔNG HIỂU. Rồi... về mất :(

Cái này có thể là do cái gì nữa không các bác?

botre
01-05-2008, 18:25
ơ máy mình cũng vậy một số trang không vào được luôn chỉ có vài trang báo .vn là còn suôn sẻ!

anhdaikho_vt
01-05-2008, 19:17
Viettel chất lượng ngày càng tệ. Thiệt hết nói nổi.

Tình cờ đi cài máy cho người quen, anh này xài VNPT gói 28 ngàn 1 tháng (trả theo dung lượng) Tốc độ download thật kinh khủng. ~250KB Serv trong nước. Còn ~150KB đối với Serv nước ngoài. Choáng thật. Tui cũng xài Viettel home E mà tốc độ download vào ban đêm trung bình ~100KB. Ban ngày còn ~70KB. Nếu down ở Serv VN thì nhanh hơn 1 chút. Rớt mạng thì khỏi nói tới :(

lehuutoai
02-05-2008, 01:44

Tình cờ đi cài máy cho người quen, anh này xài VNPT gói 28 ngàn 1 tháng (trả theo dung lượng) Tốc độ download thật kinh khủng. ~250KB Serv trong nước. Còn ~150KB đối với Serv nước ngoài. Choáng thật. Tui cũng xài Viettel home E mà tốc độ download vào ban đêm trung bình ~100KB. Ban ngày còn ~70KB. Nếu down ở Serv VN thì nhanh hơn 1 chút. Rớt mạng thì khỏi nói tới :(

Bác xài trọn gói phải ko? Xài nhiu tính nhiu nó lợi thế hơn đó :P

KitaraWS
03-05-2008, 17:05
Tớ tưởng Home E nhanh nên định chuyển qua. Nếu thế này thì kinh quá. Tớ dùng Home N, đắt kinh nhưng mà nhanh cũng kinh luôn. Như 1 mình chạy 1 đường ấy. Chỉ có điều cứ 90 đồng 1 Mb mà giã thì nhanh cũng chẳng dám dùng. Chất lượng tỷ lệ thuận với tiền đó ^_^.

Công Tử
03-05-2008, 18:24
Mình đang xài Home E download thì TB đạt 197KB/s còn upload thì đạt 60KB/s Maximum, tốc độ upload nhanh chậm tùy host, trong nước hay ngoài nước, ngoài nước nhiều khi đạt 50KB-60KB/s, trong nước thì gần như là 60KB/s

Mình upload lên FPT bằng FlashFXP.

tin_truc22
03-05-2008, 19:54
HomeN vô địch rồi đổi chi nữa.

thehuynhb2
04-05-2008, 10:14
Bác tin_truc22 trùm HomeN cho mình hỏi với, chả là mấy hôm trước được nghỉ về nhà chơi ông bà chủ nhà trọ tự dưng chuyển gói cước HomeN của mình từ trọn gói về thuê bao (dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu)mà ko hỏi ý kiến gì (dùng modem của chủ nhà, còn 1 mình mình dùng mạng thôi). Mình thì định lên HomeE trọn gói từ lâu rồi nên hỏi chủ nhà sao ko tiện thể gọi thử đến tổng đài để lên gói cước mới thì ổng nói sang tháng sau mới chuyển lại về trọn gói được về HomeN hoặc lên HomeE cũng thế.Việc này có đúng ko, hay ổng lại lòe mình vì sợ tốn $ (nghe nói mỗi lần chuyển đổi gói cước từ thuê bao <-> trọn gói là phải mất 50K, có đúng ko vậy bác ?)

Dùng thuê bao thì ức chế vô cùng, lại có khi bị tính sai lưu lượng.
Việc chuyển đổi gói cước từ thuê bao -> trọn gói chẳng lẽ bị hạn chế như vầy thì lẽ nào Viettel bắt chẹt người.

canonlaser
04-05-2008, 10:51
Bác tin_truc22 trùm HomeN cho mình hỏi với, chả là mấy hôm trước được nghỉ về nhà chơi ông bà chủ nhà trọ tự dưng chuyển gói cước HomeN của mình từ trọn gói về thuê bao (dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu)mà ko hỏi ý kiến gì (dùng modem của chủ nhà, còn 1 mình mình dùng mạng thôi). Mình thì định lên HomeE trọn gói từ lâu rồi nên hỏi chủ nhà sao ko tiện thể gọi thử đến tổng đài để lên gói cước mới thì ổng nói sang tháng sau mới chuyển lại về trọn gói được về HomeN hoặc lên HomeE cũng thế.Việc này có đúng ko, hay ổng lại lòe mình vì sợ tốn $ (nghe nói mỗi lần chuyển đổi gói cước từ thuê bao <-> trọn gói là phải mất 50K, có đúng ko vậy bác ?)

Dùng thuê bao thì ức chế vô cùng, lại có khi bị tính sai lưu lượng.
Việc chuyển đổi gói cước từ thuê bao -> trọn gói chẳng lẽ bị hạn chế như vầy thì lẽ nào Viettel bắt chẹt người.

Việc chuyển qua lại từ trọn gói sang lưu lượng hay ngược lại thì đâu có tốn tiền dâu bạn. Chuyển từ cao xuống thấp thì tốn 50k, nâng mức thì không tốn.
Ưu điểm trọn gói là trong tháng dù bạn xài nhiều đến đâu chăng nữa thì chỉ tính bạn một mức tiền mà thui. Còn lưu lượng thì dành cho những người sử dụng với mức độ không thường xuyên như đọc báo xem tin thì lợi hơn.
Nếu bạn đăng ký chuyển đổi cách tính cước trong tháng thì nó sẽ bắt đầu có hiệu lực từ đầu tháng tiếp theo. VD: bạn đang ở dạng lưu lượng, bạn đăng ký chuyển sang trọn gói ngày 10/5 cước trọn gói sẽ bắt đầu tính và có hiệu lực từ ngày 01/6. Hóa đơn tháng 05/08 sẽ tính theo lưu lượng, hóa đơn tháng 06/08 sẽ tính theo trọn gói.

A_Linh
20-06-2008, 11:51
Em xài HomeE, 1 tuần trở lại đây không thể up được bất cứ thứ gì: FlashFXP ngủ, attach trên Gmail, Yahoo Mail đều không được, upload rapid, mega thì dậm chân tại chỗ.

Gọi lên tổng đài hỗ trợ thì người ta bảo là kiểm tra lại máy tính của mình, quét lại Virus, card mạng. Trong khi lướt web và download vẫn được, máy xài Kaspersky Internet Security, lại vừa cài lại Win cách đây 2 ngày nữa.

Hôm nay 2 ông nhân viên xuống, kiểm tra rồi thay dây, đổi Modem, đổi port gì đó rồi "xác nhận" là: KHÔNG HIỂU. Rồi... về mất :(

Cái này có thể là do cái gì nữa không các bác?

Em cũng bị thế.Fake ip thì lại upload được, xem trong proxifier thì lúc chưa up nó báo lỗi 10061.Fake song thì up tít,chả bít sao nữa.Mà mấy bác ở trên lạc đề rồi đấy :-w

nokia1207
20-06-2008, 20:48

anh ơi cho em hỏi cái là anh có phải là nhân viên của VNPT ko . nếu anh dùng gói EASY mà down serv trong nước lên 250 thì em gọi anh 1 tiếng = bố luôn . Em dùng gói Family down serv trong nước chưa quá 230kb ( kĩ thuật của VNPT đã test ) còn down serv nc' ngoài ( vd Rapid nhé ~20KB , ******* VNPT