PDA

View Full Version : [PIC] Cuộc thi giao diện màn hình đẹp (DeskTop) Thời gian tổ chức : Bắt đầu t

Ghost1982
09-06-2003, 07:53
Thời gian tổ chức : Bắt đầu từ sáng hôm nay (9-6) và kết thúc 1 tuần sau đó (hết ngày 16-6).
Thể lệ : bạn chỉ việc chụp cái màn hình DeskTop mà bạn ưng ý rồi gửi lên đây.
Bạn có thể sử dụng các phần mềm thay đổi giao diện Windows và Wallpaper mà bạn thích, bạn có thể sử dụng các kĩ xảo của HĐH của bạn (mọi HĐH đều được tham gia). Số lượng ảnh không hạn chế, bạn có thể chọn 1 cái ưng ý nhất hoăc nhiều cái ảnh. Trong cuộc thi chắc chắn không tránh khỏi sự trùng lặp về ý tưởng, vì vậy bạn nào gửi hình sớm sẽ được ưu tiên hơn bạn gửi sau trong cuộc bình chọn. Tôi là người thuộc ban tổ chức cuộc thi nên tôi xin gửi hình vào những ngày cuối cho công bằng.
Cách chụp màn hình: tôi xin hướng dẫn cho những người dùng Win 1 cách chụp đơn giản với ACDSee 5. Đầu tiên bạn mở See5 nhấn tổ hợp phím Alt_O để vào Options tick vào ô Show Icon in taskbar… và Continue running in Taskbar…. Sau đó mỗi khi bật See lại có 1 Icon nằm ở System tray. Để chụp màn hình bạn làm như sau : click phải tại biểu tượng đó chọn New Screen Capture rồi OK, sau đó bạn chỉ việc bấm tổ hợp phím Ctrl_Shift_P để chụp toàn màn hình Windows.
Để gửi lên diễn đàn thì chỉ được gửi ảnh cỡ 600x600, bạn có thể dùng See để Resize ảnh bằng cách mở ảnh ra và ấn Ctrl_R chọn kích cỡ và OK. Hoặc bạn dùng chức năng Upload hình để có thể gửi hình cỡ lớn (chỉ chấp nhận hình cỡ 1024x768 trở xuống), cách Upload hình như sau :
Đầu tiên bạn click vào đây
http://www.mp3-vn.com/forums/member
Sau đó Browse tới cái hình đã chọn và Upload nó lên (chỉ chấp nhận định dạng *.jpg, *.gif). Sau đó sẽ có 1 hàng chữ chỉ rõ địa điểm mà cái hình cư ngụ trên mạng, bạn copy và dán nó vào chỗ mong muốn là được.
Chú ý : Mỗi lần Upload tối đa 4 hình với kích thước tối đa 100K.
Khi viết bài bạn chỉ việc chèn địa chỉ cái hình đó vào.
Ban giám khảo bao gồm tất cả các thành viên của Diendantinhoc.com, khi hết hạn gửi hình thì mời các bạn viết bài bình chọn hình đẹp nhất.
Trao giải : giải thưởng là chả có cái gì cả. He he mong bạn đừng buồn, mục đích của cuộc thi chỉ là khoe cái giao diện màn hình của mình cho mọi người biết, vì vậy giải thưởng cao nhất chính là sự trầm trồ thán phục của mọi người đối với tác phẩm nghệ thuật của mình. Mục tiêu là vì 1 cái hình có thể hỏng cả HĐH.
Rất mong các bạn tham gia và ủng hộ cuộc thi.

minde
09-06-2003, 09:48
Bác bắt đầu đi,mỗi người một bài có vote đàng hòang(nhớ vote cho công bằng nhá)

Có địa chỉ down wallpaper đẹp không cho em xin link đi,hôm qua tới giờ đi tìm đồ chơi mà chưa ưng ý ti nào hết !!!
Chắc cuộc thi này có mỗi ghost,mind và nis tham gia thôi!!!
Tung hết lực lượng nha !!!

minde
09-06-2003, 10:01
Bác bắt đầu đi,mỗi người một bài có vote đàng hòang(nhớ vote cho công bằng nhá)

Có địa chỉ down wallpaper đẹp không cho em xin link đi,hôm qua tới giờ đi tìm đồ chơi mà chưa ưng ý ti nào hết !!!
Chắc cuộc thi này có mỗi ghost,mind và nis tham gia thôi!!!
Tung hết lực lượng nha !!!

Em xí phần cái Xtreme(xbox) trước nha, đang kiếm cái wallpapers ưng ý và mấy cái icon ngon nữa là xong !!!!

Ghost ơi,còn cái quan trọng nữa là mỗi hình post lên phải là 800*600 !!!
Làm trưởng ban tổ chức hả,oai phết !!!

paranoidvn
09-06-2003, 17:11
giải thưởng là gì vậy ? hông có giài thưởng không muốn thi đê,,,l,

minde
09-06-2003, 21:47
Tụi tôi tổ chức cuộc thi này mang tính tự phát ,hoàn toàn với tinh thầnh giải trí và học hỏi là chính nên không đặt nặng giải thưởng,giải thưởng lớn nhất đó chính là niềm vui,thế thôi !!!:confused: :confused: