PDA

View Full Version : XP từ A-->Z

Ghost1982
09-06-2003, 07:44
WinXP từ A-Z
Có nhiều bạn đã gửi bài viết nói về lỗi của XP và chê XP khởi động chậm. Thực ra đó là do bạn chưa chỉnh sửa tối ưu cho XP. Sau đây là một số bài viết mà tôi sưu tầm hoặc tự biên tập về HĐH XP. Các bạn download file XP tu A-Z.zip về giải nén, nếu bạn dùng XP thì cứ mở luôn mà xem còn bạn dùng HĐH khác thì phải có Word.
Lời khuyên : bạn nên có 2 CD sau
CD PC World Việt Nam 2003 : CD có đủ tất cả các tập từ năm 2000 cho đến 2002 với chất lượng rất tốt(Scan màu, chữ rõ ràng) lại còn có cả quyển A và B (quyển A :công nghệ máy tính và mạng, quyển B :chính sách và ứng dụng công nghệ thông tin). Nếu các bạn là 1 nhóm vài người thì có thể mua chung 1 CD rồi về tạo ổ CD ảo là chạy ổn. Giá của CD có bản quyền là 19.500đ, bạn đừng tiếc tiền khi mua CD này xin hãy ủng hộ cho PC World Việt Nam.
LeHoan 1 : tôi không khuyên bạn mua cả bộ 6 CD làm gì bởi phần mềm trong này bây giờ ít được cập nhật nên hơi cũ. Nhưng CD LeHoan 1 thì rất đáng mua vì những bài viết trong này hầu hết đều rất hay đáng được tham khảo. Mà bạn không đọc thì cũng nên có để làm CD khởi động và diệt Virus.
Tất cả các bài viết mà tôi sưu tầm được đều nằm trong 2 CD trên và để tôn trọng tác giả các bài viết tôi vẫn giữ nguyên dòng bản quyền của họ(nếu có).

minde
09-06-2003, 14:51
Sao kỳ vậy ghost,nghe bài viết tưởng nói về winxp,hóa ra đi tiếp thị cho Lêhoàn và PC world!!!!cai vụ Longhorn sao rùi !!!

Slash
09-06-2003, 16:37
Chào Ghost1982.
Cho tôi hỏi nhé, các thủ thuật hack registry có rất nhiều và được phổ biến rộng rãi, bản sửa lỗi cũng có rồi, nhưng mỗi lần cài đặt ta lại phải làm lại từ đầu. Có cách nào để làm Bootable CD Win XP, và khi cài đặt nó sẽ tự động cài thêm DX 9, WM player 9, và thực hiện luôn các registry hack không ?

Ghost1982
10-06-2003, 07:30
Ông Slash định chơi xỏ Microsoft hả không được đâu, thực ra thì việc chỉnh sửa và cho thêm vào bộ cài đặt của Win là hoàn toàn có thể nhưng không được hoàn hảo, đến pác LeHoàn cũng chỉ có thể cho mấy địa chỉ Web của mình vào Favorites và cho hình vào System Propeties của XP Home. Vả lại nếu làm việc đó tốt đẹp thì chắc chả đến lượt bạn hỏi. Sắp tới Microsoft sẽ ra bản XP Second Edition chắc sẽ tích hợp mấy cái mà bạn yêu cầu.

Ghost1982
10-06-2003, 07:36
Bài viết được gửi bởi minde
Sao kỳ vậy ghost,nghe bài viết tưởng nói về winxp,hóa ra đi tiếp thị cho Lêhoàn và PC world!!!!cai vụ Longhorn sao rùi !!!
Đâu có quảng cáo hộ đâu giới thiệu đó chứ, Cái Longhorn 4015 chán lắm không đáng để lập 1 chủ đề về nó. Vả lại quan trọng hơn là cuộc thi Giao diện màn hình đã diễn ra nên anh không muốn gửi hình đó lên đây sợ lộ bí mật quan sự rồi bị hàng nhái thì thua sớm.

minde
10-06-2003, 10:23
Anh Ghost xài thử Xp media center plus! chưa,em down về rồi nhưng chưa có *****(30Mb),bọn xài bản xịn nó bảo có nhiều tính năng rất hay,em search ***** mấy bữa nay mà chưa ra !!!

Em lỡ để lộ 1 số con ác chủ bài rùi ,biết làm sao đây,mấy bữa nay kiếm hàng độc mà chưa có ,bực quá !!!
Cái xtreme bác để phần em nha-em đang làm chủ đề về xbox,sắp xong rùi,bảo đảm không đẹp không ăn tiền,hi hi !!!

NHL(c)
10-06-2003, 10:47
XP Longhorn ?

minde
10-06-2003, 11:13
Bài viết được gửi bởi NHL(c)
XP Longhorn ?

Xỉn hả huynh !!!

kittylove
10-06-2003, 11:24
XP Lornghon giống Win XP phải không, hay là được xây dựng trên nền tảng Win XP ?

Ghost1982
11-06-2003, 07:36
Longhorn XP là con chủ bài của Microsoft nhằm đánh bại các hãng phần mềm khác. Longhorn có giao diện không giống XP lắm, với 1 số cải thiện đáng kể như thêm 1 cái thanh thông minh ở bên phải màn hình và Control Panel có nhiều hiệu chỉnh hơn. Hiện nay đã có phiên bản mới không còn liên quan đến XP nữa (trước đây phải Up lên từ XP). Còn Xp media center plus! của Dê nhỏ thì anh chưa biết gì cả, chú em nhanh thật đó anh mới tìm được cái Longhorn on XP của chú thì chú đã có cái đồ chơi mới rùi, Pos ảnh lên nhé làm ảnh dự thi cũng Okie.

minde
11-06-2003, 18:40
Tim được rồi hả,sao không nói em chỉ link down luôn cho khoẻ !!!

Ghost1982
12-06-2003, 07:32
Anh ngu gì mà download cho tốn tiền và time chứ, toàn là bạn bed share cho đó. Cứ vác ổ cứng đi đến từng nhà mà lấy về một đống đủ các thể loại luôn chỉ khổ công lọc phần mềm và ảnh vì trùng nhau quá nhiều.

ghosh
12-06-2003, 14:42
Tôi đang sử dụng windows 2000 pro nhưng tôi muốn có giao diện
của win XP thì phải dùng phương pháp nào,phần mềm gì thao tác ra sao?

minde
13-06-2003, 21:28
Bài viết được gửi bởi Ghost1982
Anh ngu gì mà download cho tốn tiền và time chứ, toàn là bạn bed share cho đó. Cứ vác ổ cứng đi đến từng nhà mà lấy về một đống đủ các thể loại luôn chỉ khổ công lọc phần mềm và ảnh vì trùng nhau quá nhiều.
Ông anh chơi chả đẹp tí nào cả,chơi software là phải tốn công ngồi download,tìm tòi,...Vậy mới hay chứ,cái gì cũng chờ người khác share chán lắm !!!!Bed là ai vậy ????

To ghost:bạn có thể dùng chương trình obectbar để sửa giao diện,khá giống.Nếu không có thể dùng talisman,nó có 1 số theme khá giống XP,tuy nhiên hơi nặng và khó dùng(tôi nghĩ vậy)

minde
13-06-2003, 21:41
Bài viết được gửi bởi Ghost1982
Còn Xp media center plus! của Dê nhỏ thì anh chưa biết gì cả, chú em nhanh thật đó anh mới tìm được cái Longhorn on XP của chú thì chú đã có cái đồ chơi mới rùi, Pos ảnh lên nhé làm ảnh dự thi cũng Okie.

Thằng Xp media center Plus(Plus digital media) này là bộ bổ sung các tính năng cho windows media center,tính năng của nó rất tuyệt-bổ sung khả năng giải trí cho PC,bọn trên mạng xài rồi,nó nói xài đã lắm.Em chưa có ***** của nó nên pótay.hiện giờ đang tìm nhưng khó quá,chưa ra.

WinXP,như ghost1982 nói,là con ác chủ bài của M$ nhằm đưa M$ lên ngôi vị độc tôn trong làng OS để chống lại các đối thủ đang manh nha như Lindows,Linux,...Theo thông tin của M$ thì bản Longhorn chính thức sẽ được đưa ra trong cuối năm 2004-đầu 2005.
Đây là phiên bản Windows được đầu tư khá kỹ lưỡng,trong vòng 3 năm-lâu nhất trong các thế hệ Windows.
Những bản thử nghiệm được đưa ra chỉ mang tính chất kiểm tra,sửa lỗi,thăm dò ý kiến người dùng.Chúng ta hy vọng rằng longhorn sẽ kế thừa những thành công của WinXP và tính ổn định của 2000 trong phiên bản Longhorn.

Cũng theo M$ thì bản XP Se sẽ không có(ban đầu M$ dự định phát hành vào giữa 2003).Thay vào đó là các bản sửa lỗi SP1,SP2.

Ghost1982
14-06-2003, 08:19
Bài viết được gửi bởi minde
Ông anh chơi chả đẹp tí nào cả,chơi software là phải tốn công ngồi download,tìm tòi,...Vậy mới hay chứ,cái gì cũng chờ người khác share chán lắm !!!!Bed là ai vậy ????

To ghost:bạn có thể dùng chương trình obectbar để sửa giao diện,khá giống.Nếu không có thể dùng talisman,nó có 1 số theme khá giống XP,tuy nhiên hơi nặng và khó dùng(tôi nghĩ vậy)
To Minde : không đẹp cũng phải chịu thôi nghèo mà không có tiền ngồi Net down hàng đâu (không như chú em chơi net chùa).
To Ghosh (giống mình ghê): Win 2000 mà muốn giống XP thì sang box Win nhé có ai đó giới thiệu 1 soft thay đổi 100% đó.

C++
06-01-2006, 12:39
Cho tớ hỏi với, tới mới cài Windows2005 nó kêu phải active mà tớ thấy c.rack, chạy file crac.k lun, nói nói là patch successful mà hông hiểu sao vẫn ko được, restart máy vẫn hỏi active, có ai có cái cr.ack nào nữa không ? xin nhé :)

doanxuan
06-01-2006, 13:26
Cho tớ hỏi với, tới mới cài Windows2005 nó kêu phải active mà tớ thấy c.rack, chạy file crac.k lun, nói nói là patch successful mà hông hiểu sao vẫn ko được, restart máy vẫn hỏi active, có ai có cái cr.ack nào nữa không ? xin nhé :)
Bạn phải vào safe mode rồi chạy file đó mới được.

C++
06-01-2006, 15:29
Là vào safe mode, chạy nó cho nó thành successful là ok hả ? tớ thấy nó nói là nhấn ok hay cancel của cái gì gọi là window file restore gì gì đấy mà có thấy cái đấy đâu mà nhấn.