PDA

View Full Version : dly - thù vặt cá nhân

vãi_hàng
29-04-2008, 14:30
em xin hỏi tại sao account của em bị ban với lí do gì, em xin trình bày với anh em như thế này, bác dly vào kiểm chứng nhé !

em có post 1 bài thơ về biển số xe 64 tỉnh thành, bạn em gởi cho em nhưng em sau đó em copy vào diễn đàn của em sau đó em post đoạn thơ đó lên đây, và em ghi là
nguồn : tên diễn đàn em

em chỉ muốn giải thích thế này, theo suy nghĩ của em, có thể là đơn phương, nên ko tránh khỏi sai xót, em hiểu ở đây "nguồn" nghĩa là mình copy ở đâu thì mình đề nguồn ở đó nên em để site em vào, có thể là sai, nhưng cũng do em muốn quảng cáo site mình thôi, lỡ bài viết này em copy gốc từ diễn đàn phản động, em phải ghi rõ luôn sao, như thế khác nào em tội nặng hơn

sau đó bác dly vào bảo là bài này là do bạn của bác ấy sáng tác, người đó gần nhà với bác, nên yêu cầu em sữa lại bài viết : ghi rõ tên tác giả, và nguồn từ ddth.com, em thấy vô lí quá, em đâu có đọc bài này ở đây, càng ko phải copy bài ở đây, em lại càng ko biết ai là tác giả cả, vậy mà chưa đầy 1 phút sau banned

nói chung là em cũng có sai, nhưng theo em là ko đáng để bị nhận hình phạt như thế này :

"You have been banned for the following reason:
Spam quảng cáo, Xóa toàn bộ bài viết

Date the ban will be lifted: Never"

em chỉ cảm thấy bác dly có 1 cái gì đó quá cá nhân, quá lạm dụng quyền hạn của mình, liệu có tốt ko bác dly ?

nguoimoi
29-04-2008, 14:49
Thế hả ! Vote here (http://www.ddth.com/showthread.php?t=171240) :)

dly
29-04-2008, 14:54
Các thành viên spam bài với tính cách quảng cáo sẽ được ưu ái xóa tất cả các bài viết.

Với cách áp dụng này tình hình spam bài quảng cáo, link mới giảm trong diễn đàn.

Thêm nữa đã yêu cầu bạn tôn trọng tác giả nhưng thái độ thiếu tôn trọng và không có thiện trí trong việc trên đủ để tôi mời bạn ra khỏi diễn đàn.

Đúng ra tôi đã bannick bạn từ ngày hôm qua. Nhưng nghĩ lại tôi đã mở nick lại cho bạn. Nhưng việc post bài để đưa link về website của bạn lại tái diễn nên trong việc này bản thân tôi không có gì phải áy náy.

Topic close