PDA

View Full Version : cac bac cho em hoi cai nay nhe!

anhmaidoi999
29-04-2008, 13:37
cai cong usb cua e dang dung ngon,hom no cho chi gai muon den cam o cty nhung ko thay ji.Den khi mang ve cam may cua e thi die luon cung ko thay ji.Chi e bao may cai usb truoc cam vao may o cty chi e deu vay va ve nha cam cung ngheo luon bac nao biet dieu nay chi hiume voi thanks nhui!

nguyenminhtan_94
29-04-2008, 14:02
Xin lỗi! hehe bạn muốn nói die là die cái gì mới dc chu. Cái usb hay cái máy tính.
Phải nói rõ mình mới giúp dc chú.

dtien_uit
29-04-2008, 14:59
theo mình nghĩ điện thế của cái cổng usb trong máy đó cao quá.
nó làm cháy con diot trong usb.Đấy là mình nghĩ vậy thôi không biết có phải không nữa.

nikon57
29-04-2008, 15:23
Lý do USB nghẻo củ tỏi là do đấu nhầm các đầu dây phía trong máy hoặc ngắt USB không đúng cách . Chấm hết.

laitang
29-04-2008, 23:49
Nếu bạn cần cắm USB của mình vào một máy lạ thì nên cắm vào cổng sau là cổng gắn trực tiếp trên main, đừng cắm vào cổng trước vì ai biết đâu là các đầu dây phía trong cắm vào main có đúng hay không, nếu cắm sai thì USB của bạn chắc chắn là tiêu.

yeucine
29-04-2008, 23:59
cai cong usb cua e dang dung ngon,hom no cho chi gai muon den cam o cty nhung ko thay ji.Den khi mang ve cam may cua e thi die luon cung ko thay ji.Chi e bao may cai usb truoc cam vao may o cty chi e deu vay va ve nha cam cung ngheo luon bac nao biet dieu nay chi hiume voi thanks nhui!

Nếu có mùi khét thì chúc mừng bác vì bác sắp có 1 cái mới. Nguyên nhân là do người ráp máy đấu lộn đầu USB phía trước.