PDA

View Full Version : Help me 1 số sự cố về phần cứng !

hugo_k48
28-04-2008, 21:00
Xin chào mọi người , mình là thành viên mới .Máy tính mình gặp một số rắc rối .
1. Ở chân cắm cáp mạng với card mạng lâu lâu lại phát ra nhưng tia lửa điện nhỏ .
2. Ổ cứng có tiếng âm thanh lại (rì rì + rột rột )
3. Mình muốn biết các dấu hiệu nhận biết phần cứng đã hỏng (Hardware , Cmos ,nguồn , Jumper , các loại card ....).
Rất mong nhận đươc sự giúp đỡ của mọi người . Thank !

phamhongle84
29-04-2008, 08:51
1 Chưa bao giờ thấy
2 Nếu là quantum thì bình thường còn các ổ khác có thể là cơ
3 Đi làm >2 năm thì sẽ biết còn không ai có thể truyền đạt = lời được đâu
(Còn đơn giản hơn thì cái gì không lên là hỏng chỉ vậy thôi)

nguyenminhtan_94
29-04-2008, 09:09
1. Do co the la do day dan cua ban co van de
2. Tinh trang o cung cua ban thi minh cung da bi. Co the do ban sd lau nen o cung sap hong. Neu de lau co the phan co cua o cung se bi ket ko the quay dc. Nhung hien nay tai VN co rat it noi sua chua o cung.

hugo_k48
01-05-2008, 12:01
Thank mọi người đã cho ý kiến .Có lẽ mình phải bấm lại dây mạng và mang ổ cứng ra tiệm thôi .

user_84_gialam
05-05-2008, 19:26
Co the do ban sd lau nen o cung sap hong. Neu de lau co the phan co cua o cung se bi ket ko the quay dc

Xin hỏi bạn ổ cứng bị kẹt cơ vì lý do khách quan như thế nào, tui chưa từng gặp bao giờ (vì trong ổ cứng là môi trường chân không).

tanphuong85
06-05-2008, 09:05
Xin hỏi bạn ổ cứng bị kẹt cơ vì lý do khách quan như thế nào, tui chưa từng gặp bao giờ (vì trong ổ cứng là môi trường chân không).

Ổ cứng cũng là cơ khí thôi , bạn sử dụng hoài , rồi đôi khi reset khi ổ cứng đang quay ,và sau vài năm khi chất bôi trơn nó khô mất rồi ,thì nó kẹt thôi , đúng ko vậy :D .