PDA

View Full Version : premier pro2 bị bệnh lạ

vietky
28-04-2008, 15:48
Các anh trong diễn đàn giúp em với . AP của em bỗng nhiên bị bệnh lạ , add file vào được nhưng hễ drap & drop thì bị báo là " có 1 seri lỗi , AP sẽ shutdown " nên k đưa file vào timeline được .lúc trước em vẫn dùng bình thường . em thử remove AP , vào regedit xóa hết các key liên quan tới AP rồi cài lại nhưng vẫn bị tình trạng trên , cài lại win thì...tội quá . anh nào gặp pan trên rồi giúp em với , em cám ơn nhiều .( em thử remove liquid , edius ... vẫn không được ). Các phần mềm khác vẫn sử dụng bình thường .

DVE_nguyentoan
28-04-2008, 17:29
Bạn thử cài lại AP có thể sẽ hết đó. Nếu ko hết tốt nhất là phải cài lại win

vietky
28-04-2008, 17:39
vậy là hết cách hả anh ? cám ơn anh nhiều .

Dazzle
28-04-2008, 21:48
cài lại win thì...tội quá
GHOST muôn năm! Đã làm video thì phải biết GHOST!

bihoctinhoc
28-04-2008, 22:15
GHOST muôn năm! Đã làm video thì phải biết GHOST!

Em không biết ghost thế nên bi thất nghiệp bác Dazzle à lol

VTABC
28-04-2008, 22:39
Các anh trong diễn đàn giúp em với . AP của em bỗng nhiên bị bệnh lạ , add file vào được nhưng hễ drap & drop thì bị báo là " có 1 seri lỗi , AP sẽ shutdown " nên k đưa file vào timeline được .lúc trước em vẫn dùng bình thường . em thử remove AP , vào regedit xóa hết các key liên quan tới AP rồi cài lại nhưng vẫn bị tình trạng trên , cài lại win thì...tội quá . anh nào gặp pan trên rồi giúp em với , em cám ơn nhiều .( em thử remove liquid , edius ... vẫn không được ). Các phần mềm khác vẫn sử dụng bình thường .
Thử xem Plugin cho AP có còn giới hạn sử dụng hay cài sai Plugin dành cho phiên bản dang dùng không ?.Những trường hợp Plugin khi cài dặt mà hỗ trợ nhiều loại phần mềm edit video thì hãy cẩn thận khi cài dặt .Đôi khi chúng cho cai đè lên các Pugin đang hoạt động và gây lỗi như đã kể .Hay kt lại!!!

Dazzle
28-04-2008, 23:39
Em không biết ghost thế nên bi thất nghiệp bác Dazzle à
Bi vui tính nhẩy! Làm video mà không biết GHOST thì có mà suốt ngày ngồi khóc. May mà khách mang băng DV đến không có virus, chứ còn các loại USB, thể nhớ bao giờ cũng kèm theo hàng mớ sâu bọ đủ loại. Làm ở tỉnh lẻ còn phải phục vụ thêm các "Camera mans" quay bằng Fuji S9500-9600 (FOTODIGITAL CAMERA). Nghĩ cũng vui nhưng mà cũng buồn!

vietky
29-04-2008, 17:00
Em tìm ra nguyên nhân rồi các anh ạ . Do AP xung đột với Edius 4.6 . em remove edius đi mọi chuyện lại tốt đẹp .
Em luôn có bản ghost nhưng trong quá trình làm việc không thể tránh khỏi việc cài thêm phần mềm mới . Backup thường xuyên thì không được vì em làm âm thanh ( có sự liên kết với các VST và VSTi ) nên chỉ khi nào bất khả kháng mới ghost thôi . Cám ơn các anh đã quan tâm và giúp đỡ em.

laogia2
03-07-2008, 22:51
do file dll trong sytem32 xung dot bo no di la ok

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

do 2 file dll trong sytem32 xung dot bo no di la ok.file do la dll cua edius

Co Loa
04-07-2008, 14:36
Trong folder \Windows\System32 có biết bao nhiêu là *.dll files bạn có thể cho biết tên của file cần xóa.

Bạn viết không có dấu thế nào cũng bị thẻ vàng đó!