PDA

View Full Version : các bác chỉ dùm em, em muốn thay modem

rainforest
27-04-2008, 10:14
các bro cho em hỏi em đang có phong games dùng con ZOOM X5 mà dạo này mạng chậm quá em dùng mạng của VNPT em muốn thay MODEM mới mà không biết dùng loại nào cho mạng ổn định vậy bác nào biết tư vấn dùm em với !
em cảm ơn

nhatduyit
28-04-2008, 07:42
Theo kinh nghiệm của mình thì Draytek rất ổn định. Vấn đề của bạn thì khác, làm phòng game thì nên dùng 2lines ADSL sẽ mạnh hơn đấy.

rainforest
28-04-2008, 08:53
vậy cái modem nay liệu dùng có ổn định không phong game cua em co 24 máy

Draytek ADSL2+ w/4 Port Ethernet/ Router/ Gateway/ Firewall (V2700e)

em sợ khi dùng nếu có một máy nào dowload thì mạng sẽ bị đẩy lên cao dis hoạc lac

user_84_gialam
03-05-2008, 01:45
Mạng nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào băng thông (bandwidth) nữa chứ bạn. Còn nếu bạn muốn mạng nhanh thì bạn dùng gói cước cao nhất xem sao. vd nhà tui dùng đg truyền của FPT với gói cước Mega ME với tốc độ download/upload là 5,120/640 mbps.

tanphuong85
03-05-2008, 09:12
Điện thoại nói vnpt thay cái router khác , mình trả tiền .Hình như thằng zoom là bạn tự gắn chứ ko phải mua của VNPT phải ko. Router của nó dùng thông thường tương thích tốt với mạng (tất nhiên) và tuy có mắc hơn 1 tí , nhưng sẽ hiệu quả hơn :D . Hoặc chạy con Linksys cũng ngon :)

tran_phong
03-05-2008, 11:59
các bro cho em hỏi em đang có phong games dùng con ZOOM X5 mà dạo này mạng chậm quá em dùng mạng của VNPT em muốn thay MODEM mới mà không biết dùng loại nào cho mạng ổn định vậy bác nào biết tư vấn dùm em với !
em cảm ơn

quang trọng là phòng có bao nhiêu máy. Nếu từ 4-50 máy thì nên xài 2 line hoặc xài luôn cáp quang :D. Rồi trong phòng họ thường chơi game gì hay download nhiều không. Rất nhiều yếu tố để làm chậm không nhất thiết là do modem.

khoabeo108
03-05-2008, 20:26
Mạng chậm mà chỉ nghĩ tới chuyện thay cái modem thì tội cho nó quá :D