PDA

View Full Version : Card MPEG decoder liệu có cần không mấy bác?

vibi
25-04-2008, 21:06
Lục trong đống ve chai, thấy có cái card MPEG 2 decoder. Nào giờ chưa sài qua loại này nên không biết công dụng của nó ra sao. Cái card thiếu mất cọng dây nối cổng ra của card màn hình để đưa hình ảnh vào nó, rồi từ đó hình ảnh từ đầu D-Sub trên card Mpeg decoder này out ra Monitor. Thấy website của nó quẳng kéo cũng khá hứa hẹn. Lại thấy có công dụng khác là dùng nó để streaming video (video on demand) cho phép xem qua mạng gì đó, thấy cũng hay hay. Bác nào biết về loại này xin chỉ bảo em nha.

CÁm ơn.

DVE_nc1402
25-04-2008, 21:57
Ít ra cũng cho biết cái model chứ :). Nhưng thật chất kể từ thời P3 và TNT2 thì nó đã không còn giá trị rồi :D

minhducgamer
25-04-2008, 22:00
Vibi ở AG có ở LX ko ta. Minh ở LX nè.
Cái cảd đ1o theo như tầm hiểu biết hạn hẹp của mình thì đ1o là đồ cổ.Thời mà máy tính mới P-II hay P-III gì đó.Dùng nó để xem DVD cho đẹp vì thời ấy máy còn yếu và cảd màn hình cũng yếu nên ko cho hình đẹp được.Giờ mấy cái đó được tích hợp vào các bộ lệnh xữ lý từ CPU rùi nên ko ai sài nó nữa.Hihi ko biết mình nhớ như vậy đúng ko - nếu sai mong các anh chị chỉ cho biết thêm ah.

vibi
25-04-2008, 23:28
Mình hong có ở AG, mà ở HCM. Chỉ đi công việc ở AG thôi, mà tới tận Châu Đốc lận, ngồi xe ê cả mông :D. Hóa ra là đồ cổ :D thôi thì cho em vô viện bảo tàng lun vậy :D.

Cám ơn.

bihoctinhoc
25-04-2008, 23:32
Mình hong có ở AG, mà ở HCM. Chỉ đi công việc ở AG thôi, mà tới tận Châu Đốc lận, ngồi xe ê cả mông :D. Hóa ra là đồ cổ :D thôi thì cho em vô viện bảo tàng lun vậy :D.

Cám ơn.

Hồi nảy bác không lại uống cafe beer với tụi em, zdui quá trời lol