PDA

View Full Version : Làm sao đây khi Ga ban domain rồi.

chodom
24-04-2008, 23:09
Các anh em cho em hướng giải quyết với. GA đã ban domain của em do site em có 1 nội dung vi phạm TOS của nó,nó chưa ban account trong đó có hơn 1k3$ tiền chưa nhận PIN của em. Nhưng em chỉ có duy nhất 1 website để đặt Adsense kiếm cơm, em biết đặt GA đi đâu bây giờ. Em mail cho support của GA xin bật lại ads trên site em, ko biết nó có chấp nhận ko. Em đã xóa nội dung vi phạm rồi. Giờ chỉ chờ may rủi thôi.

sideduck
24-04-2008, 23:17
chơi cái khác hoặc nếu vẫn muốn chơi GA thì thay domain, mà dễ bị ban lại lắm! khả năng cứu vãn dc cái domain là 1/tỷ

TieuThapNhatLang
24-04-2008, 23:19
KHi domain đó vi phạm và bị BAN thì hiếm ai xin lại được lắm

Vào godaddy.com mua 1 domain .info về xài, khoảng $1 à

coldheart1501
24-04-2008, 23:33
Gì mà 1$, 2$ bác.............

lyngsat
24-04-2008, 23:39
info: $1.99(included fee ICANN)

BoTayConGaQuay
25-04-2008, 03:13
Hôm nay mở mail ra thấy GA nó báo là đã disable 1 cái domain của tui (email gởi ngày 29/3, ặc, gần 1 tháng rồi mới biết, ho ho), tá hỏa lên check lại thì đúng vậy, đó là site tiếng Việt và ngày xưa tui xài "thủ thuật" là để image gần ad :D, sau này tui tạo 1 account khác chuyển sang chơi tiếng Anh, còn cái site tiếng Việt đó bỏ xó hơn 1 năm => GA nó lại lò mò vào và phát hiện ra cái "thủ thuật" => các bác coi chừng nhé.

Email của nó đây:

Hello,

While reviewing your account, we noticed that you are currently displaying Google ads in a manner that is not compliant with our policies. For instance, we found violations of AdSense policies on pages such as http://************

Publishers may not implement Google ads in a manner that disguises the ads in any way, for instance, by formatting neighboring content to look similar to the ads, or by making ads look like games or forum threads. Additionally, publishers may not attempt to associate specific images with the individual ads appearing on their sites. Such an implementation may confuse users who assume that the image is directly related to the advertiser's offerings.

As a result, we have disabled ad serving to the site.

Your AdSense account remains active. However, we strongly suggest that you take the time to review our program policies (https://www.google.com/adsense/policies ) to ensure that all of your remaining pages are in compliance.

Please note that we may disable your account if further violations are found in the future.

Sincerely,

The Google AdSense Team

----------------
To help keep your account in good standing, we recommend all publishers review the policy guidelines found here: https://www.google.com/support/adsense/bin/answer.py?answer=23921

Bác nào mà dính vào mấy cái này thì coi chừng nhé:

Publishers may not implement Google ads in a manner that disguises the ads in any way, for instance,

* by formatting neighboring content to look similar to the ads,

* or by making ads look like games

* or forum threads.

Additionally, publishers may not attempt to associate specific images with the individual ads appearing on their sites. .
Site tiếng Anh của tui thì chơi cực kỳ nghiêm chỉnh, super nghiêm chỉnh :D nên ko có gì phải lo

TieuThapNhatLang
25-04-2008, 03:37
1 year of .INFO SALE! $0.99*

sonnb
25-04-2008, 08:59
Xin lại vẫn được đó. Tui vẫn xin được mà

chodom
25-04-2008, 14:17
Xin lại vẫn được đó. Tui vẫn xin được mà

bác sonnb làm cách nào mà hay vậy, mình đã mail xin nó rồi, vì mình chỉ có 1 website duy nhất và đã xóa nội dung vi phạm. Nhưng GA nó trả lời thế này

Thanks for your email. However, please be aware that because your site was
found to be in violation of our program policies, it is no longer eligible
for participation in the AdSense program.

Your account remains active, and you are welcome to place Google ads on
other sites which comply with AdSense policies.

Cheers,

Matt

Huhu, bác bày cho em cách cụ thể đi. Ai giỏi tiếng anh viết hộ em 1 bài đại loại là cảm ơn nó chưa ban account nhưng cũng đừng ban domain để em còn cơ hội làm GA.
The Google AdSense Team

myclip
25-04-2008, 14:30
Hôm nay mở mail ra thấy GA nó báo là đã disable 1 cái domain của tui (email gởi ngày 29/3, ặc, gần 1 tháng rồi mới biết, ho ho), tá hỏa lên check lại thì đúng vậy, đó là site tiếng Việt và ngày xưa tui xài "thủ thuật" là để image gần ad :D, sau này tui tạo 1 account khác chuyển sang chơi tiếng Anh, còn cái site tiếng Việt đó bỏ xó hơn 1 năm => GA nó lại lò mò vào và phát hiện ra cái "thủ thuật" => các bác coi chừng nhé.

Email của nó đây:

Bác nào mà dính vào mấy cái này thì coi chừng nhé:

.
Site tiếng Anh của tui thì chơi cực kỳ nghiêm chỉnh, super nghiêm chỉnh :D nên ko có gì phải lo

cũng là kinh nghiệm để anh em cẩn thận

BoTayConGaQuay
25-04-2008, 14:41
Tại lúc đó site tiếng Việt ít money quá (và policy của nó chưa cấm hẳn vụ để hình kế bên ad), tui cắm đầu vào site tiếng Anh với 1 account khác, kết quả 1 năm sau nó nhắc cho tui biết là cái account tiếng Việt của tui vẫn live, chỉ có cái là domain bị ban, ặc ặc => cho mày chít vì tội làm biếng lol (và đừng giỡn mặt với GA).

YenPhong.Com
25-04-2008, 14:49
thế làm thế nào để biết là GA đã domain
em làm GA trước bị BAN
bi giờ reg lại acc khác đặt quảng cáo trên domain trước vẫn thấy hiện bình thường

chjnhnh0
25-04-2008, 15:51
hiện bình thường nhưng tui thấy bèo wwa' ko đc như ngày xưa

chodom
25-04-2008, 21:52
hic giờ em đã mail rồi nhưng GA kiên quyết từ chối, nó vẫn ban domain em. Thế mới khổ, chẵng nhẽ thay domain thì mất bao công SEO. có ai mail xin được GA chưa

chodom
27-04-2008, 08:29
Bác chơi những loại ads khác nào thế, mình chơi bidvertiser nhưng mấy hôm nay nó ko hiện ads. còn những thằng khác thì chưa thử, vì nghĩ rằng thu nhập ko thể cao bằng GA được. Site mình ngày khoảng 10k visitor, 90% đến từ VN. Bạn tư vấn cho mình nên chơi loại ads nào nhé.

qingsong
27-04-2008, 15:14
VN có traffic nhiều chắc chơi CPM được thôi à, còn PTC ít tiền do ads dổm, ít, không phù hợp với dân VN. Vô Google gõ "top paying cpm" hay gì đó tìm hiểu.