PDA

View Full Version : USB đòi Format!!!

blackcactus
24-04-2008, 22:03
Tình hình là thế này các bạn ạ! Cái USB của mình đang không tự nhiên đòi Format mỗi khi cắm vào máy. Mình đã thử cắm vào các máy khác (Mỗi máy đều có Soft AV ngon, key xịn, update mới) rùi quét virus thì nó không quét mà báo success lun, thử cắm vào tất cả các cổng USB khác cũng không chịu. Giờ chẳng biết phải làm sao cho nó đừng đòi Format nữa! Vì dữ liệu trong đó rất quan trọng, đề tài mà mình phải làm cả tháng trời ở huyện mới xong, chưa kịp chép vào HDD hay CD nữa! Mong các bạn giúp đỡ!!!!

garungh5n1
24-04-2008, 22:05
USB của bạn đã bị lỗi bộ nhớ, nếu còn hạn bảo hành bạn nên đem di bảo hành. đó ko phai là do virus đâu ban

blackcactus
24-04-2008, 22:27
Hic, vừa hết hạn bảo hành 1 tháng! Chán thật! Không còn cách nào khác hả bạn?

f+org
25-04-2008, 21:35
Trước đây em cũng bị vậy,do bị nhiễm virus ngoài quán net,cắm vào máy bị symantec nó diệt mà không hết,bực mình quá rút nóng thế là căm vào nó bị như pác. Nguyên nhân dp USB bị mất file hệ thống(FAT or FAT32) và mọi dữ liệu nó chuyên thành dạng RAW nên không thể ghi và đọc dc nên nó yêu cầu pác format lại đó.

phamngocsang
20-04-2011, 08:19
Usb mình không biết làm sao mà cắm vào máy mình lúc được(mở dữ liệu bình thường), lúc không(đòi format); nhưng khi cắm Usb vào máy khác thì nó nhận và đọc được dữ liệu bình thường
Xin các Bro giúp đỡ !!!
Cảm ơn trước !!!

tansinhit
17-10-2011, 12:03
máy mình mới đau nè.chuột USb,thiết bị cắm USB khác đều hoạt động tốt,chỉ có cái USB nào cắm vào đều bắt format nhưng format chẳng được,pro nào biết cách xủ lí thì giúp mình gấp nha,mình đang cần gấp hu hu huh huh huu! xin nói thêm mình vào mini xp thì USB nhận rất bình thường