PDA

View Full Version : " Test ổ cứng bằng đĩa Boot "

LUONG DINH
24-04-2008, 20:20
Mọi người chỉ dùm mình cách Test ổ cứng bằng đĩa Boot với, mà Test như vầy nó có sửa lỗi luôn ko các bạn nhỉ ?

garungh5n1
24-04-2008, 21:57
bạn boot bang dĩa boot, dung 1 trong các chương trinh sau để kiểm tra HDD. dung FDISK, norton disk doctor,... có sắn trên đĩa boot. good luck

The Old Man
24-04-2008, 22:13
Mọi người chỉ dùm mình cách Test ổ cứng bằng đĩa Boot với, mà Test như vầy nó có sửa lỗi luôn ko các bạn nhỉ ?

TEST ổ cứng có thể thực hành TEST không sữa lổi hoặc TEST và nếu gặp lổi thì fix luôn.

LUONG DINH
24-04-2008, 22:54
TEST ổ cứng có thể thực hành TEST không sữa lổi hoặc TEST và nếu gặp lổi thì fix luôn.
Hix hix,Bạn có thể chỉ rõ từng bước test cho mình đựoc ko, mình mới sử dụng đĩa Boot lên còn " lóng ngóng " lắm - thậm chí chưa biết vào chỗ nào để Test trong Boot nữa cơ ?

The Old Man
24-04-2008, 23:41
Hix hix,Bạn có thể chỉ rõ từng bước test cho mình đựoc ko, mình mới sử dụng đĩa Boot lên còn " lóng ngóng " lắm - thậm chí chưa biết vào chỗ nào để Test trong Boot nữa cơ ?

Tôi rất ít khi dùng Hiren Boot Disk nên chi tiết đi vào CHeck hard disk không rỏ lắm nên không dám chỉ bạn. Xin nhờ các bạn thường dùng các Hard Disk Utilities trong Hiren chỉ bạn cho mạch lạc.

Xin các bạn rành các Hard Disk Utilities trong Hiren ra tay giúp cho bạn LUONG DINH.

hoang_khuong
25-04-2008, 07:42
Trước giờ mình vẫn dùng ndd trong DOS để kiểm tra đĩa nhưng hôm qua dùng nó cho HDD chuẩn sata II không được.Không biết đây là trường hợp ngoại lệ máy mình bị làm sao hay là do ndd không hổ trợ các ổ cứng sata II ?

LUONG DINH
25-04-2008, 19:05
Mọi người ơi! Ai biết thì chỉ dùm mình với, đang định test thử con ở cứng của mình xem nó có vấn đề gì ko mà chưa biết cách dùng đĩa boot để test ?

garungh5n1
25-04-2008, 22:14
bạn xác định ổ cứng của bạn loại gì và dung chính chương trình của đĩa đó để kiểm tra lỗi. Bạn bỏ đĩa boot vào và chọn HDD TOOl và chọn loại ổ cứng mà bạn đang dùng -> chọn surface scan.......va......... ngồi chờ cho nó làm xong.

LUONG DINH
26-04-2008, 05:45
bạn xác định ổ cứng của bạn loại gì và dung chính chương trình của đĩa đó để kiểm tra lỗi. Bạn bỏ đĩa boot vào và chọn HDD TOOl và chọn loại ổ cứng mà bạn đang dùng -> chọn surface scan.......va......... ngồi chờ cho nó làm xong.
=) Cách này là Test xem lỗi thui, hay Test thấy có lỗi là sửa luôn hả bạn
Mà làm cách này có ảnh hưởng gì đến ổ cứng ko vậy bạn ?

haminhdung
09-12-2009, 14:05
CHo mình hỏi: giờ mình đang xài ổ sata ( bị hư rầu) giờ mình muốn mua 1 ổ cứng sata2, có dùng đc ko nhỉ, và cách nào để test ổ cứng mình mua có đúng chuẩn như thông báo ko? ví dụ như muốn xem tốc độ đọc của nó... thx các bạn

vu khanh nguyen
29-12-2009, 14:49
cach doc thong so cua card test main

trungkien_1987
30-12-2009, 10:21
test và sửa ổ cứng nên dùng MHDD cũng tốt.rồi tìm chỗ mà cắt bad thôi...
Hoặc muốn sử dụng surface scan ...(ko bít :D)thì gõ lệnh scandisk c: hay d:/..tùy bạn

tramnv
11-01-2010, 11:47
có ai có huong dan bang hinh anh ko ạ! gửi cho em với ạ nvtram@gmail.com

TinTacfuture
11-01-2010, 11:54
Ok!Tuy tôi không biết nhiều nhưng cũng xin phép được bầy cho bạn một cách sau đảm bảo thàng công 100%
Fifox->google.com->test o cung rồi vào trang nào lớn một chút mà làm theo họ hương dân nhé =)) good luck to you!