PDA

View Full Version : tư vấn về mạng lan và interrnets

bbichduong
24-04-2008, 12:41
chào mọi người xin được tư vấn chả là mình làm quán nét sử dụng đường truyền mega vnn gói cước 4mb giá trọn gói 2tr/1thạng nhưng có người tư vấn tôi là nên sử dụng 2 đường truyền 2mb mỗi tháng mât có 1540ngan1 tháng mà vẫn nhanh hơn vậy mình hỏi là :như vậy có sử dụng hai modem hai siwwt thì có sử dụng được 1 máy tính tiền không ? có nối mạng được các trò chơi như đế chế hep lai không có hoà được hai đường truyền đó chạy sông song đòng thời khộng mọi người giúp em nhé xin cảm ơn

thanhnam852005
24-04-2008, 13:42
Mình thấy ý kiến sử dụng 2 đường truyền 2mb no chạy ổn định hơn và cũng mạnh như 4mb vậy đó bạn à,hiện tại trên thị trường có thiết bị modem sữ dụng lần 2line ADSL đó bạn à,bạn chỉ cần sử dụng 1 swtch là đủu ròi,còn việc các máy nói mạng với nhau không là do bạn thiêt lập địa chỉ IP thống nhất cho nó thoi

bbichduong
24-04-2008, 18:22
cảm ơn bạn bạn có thẻ nói nói rõ hơn cho mình ten loại modem đó đươc kô còn giờ mình vẫn nối mạng lan tốt mà

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình muốn nhiều người nũa vào có ý kiến thêm

mình vào diên đàn tin học rất cần sự giúp đỡ của mọi người

vẫn cần sự giúp đỡ thêm

bbichduong
27-04-2008, 20:28
mnaays ngày kô vào mà vẫn chẳng có ai tư vân

nguoimoi
27-04-2008, 20:59
mnaays ngày kô vào mà vẫn chẳng có ai tư vân

Thì đó người ta đã chỉ ra hướng rồi đó. Còn lại bro phải vận động đi chứ. Ra những hàng bán linh kiện ấy,để họ tư vấn rồi đi hỏi han xem ở đâu có giá cạnh tranh và dịch dụ hậu mãi tốt thì nhào vô. :)