PDA

View Full Version : Cứu tôi. Mất sạch 65Gb dữ liệu rồi. Xin các hero ra tay cứu giúp!

ultra_noname
23-04-2008, 20:20
Khổ quá trời đất ơi!
Bữa trước tôi nghe định dạng NTFS hay hơn nên chuyển sang dùng. Dùng một thời gian chẳng thấy có gì hay hơn Fat32 mà lại rõ rắc rối. Điên đời vào dos chuyển lại Fat32. Dùng PQMAGIC. Ai ngờ đáng lẽ nhấn vô Convert thì lại nhấn vô Format. OK xong thấy máy chuyển rõ nhanh. Đang đắc ý thì đến khi bật máy lên thấy toàn bộ ổ lưu trữ (D) trống trơn!!
Vì nó format rất nhanh nên tui nghĩ nó chưa xoá hoàn toàn file. Ngay lập tức cài đặt vào ổ (C) mấy chương trình phục hồi. Nhưng khốn thay chẳng được tích sự gì. File name có hiện ra thì cũng loằng ngoằng như con giun.
Help me. Bao nhiêu kỉ niệm của tôi đều ở đó hết. Cũng tại tôi ngu quá không sao ra đĩa ngoài cho nên mới ra nông nỗi này!
Tôi xin cảm ơn và hậu tạ!

soccerervn
23-04-2008, 20:24
GET DATA BACK đi bạn:
http://www.mediafire.com/?8xyjg2tjb1t
http://www.mediafire.com/?antasmmbdo7

yeucine
23-04-2008, 20:28
Nếu chỉ mới Format thì vẩn còn cơ hội cứu.
Nếu dữ liệu là quan trọng mà lại không rành thì nên nhờ dịch vụ.
Nếu làm chơi thì : Mang ổ cứng sang 1 máy khác, trên máy này có cài các phần mềm cứu dữ liệu, rồi quét ổ cứng bị format. Quét xong lưu lại ... nói chung nhiều lắm. Có nhiều bài hướng dẩn cặn kẽ vụ này lắm. Thỉnh thoảng tôi dùng Easy Recovery. KHông Pro nhưng cũng tạm được. Chạy trên win nên thao tác dễ hơn trên dos.

live4ever
23-04-2008, 20:33
65 GB thì chờ nó quét để cứu lại cũng lâu đấy ! Chắc cả ngày ...

yeucine
23-04-2008, 20:38
Có lần quét 120 Gb = Getdata khoảng 4h

BoTayConGaQuay
23-04-2008, 20:39
Tội nghiệp bác quá! Lúc trước máy tui bị cúp điện, nguyên ổ cứng (C, D) bị mất sạch dữ liệu, vác ổ qua máy khác gắn vào, Windows báo là phải format lại toàn bộ disk?!!, sau 1 ngày ngâm cứu đủ các tool, cuối cùng chỉ có thằng này, very good: Active Partition Recovery (v.5.0.357), nó restore cả parttion chứ không phải từng file => tốc độ phục hồi siêu nhanh :D, bác xài thử xem sao.

intepol
23-04-2008, 21:22
0K!Nếu bạn chưa phục hồi được có thể liên lạc với mình qua mail maithuc_choem@yahoo.com hoặc qua Y!M mình sẽ send cho bạn phần mềm cứu dữ liệu.Yên tâm nó có thể cứu lại dữ liệu cho bạn khá nhiều đó.
Chúc bạn vui nhé!

ultra_noname
24-04-2008, 00:16
Hơ. vậy thì tốt quá. Mail cho mình nhé.
ultra_noname@live.com

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Hình như sau khi format thì tất cả các thông tin về file đều bay biến.
Vừa rồi dùng Get data back thì tên file phục hồi được đánh số theo chương trình.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Không biết phải hậu tạ các bác thế nào đây!!

live4ever
24-04-2008, 00:30
" file phục hồi được đánh số theo chương trình " : vậy thì nếu bạn nhớ tên or đuôi của các file or folder thì cứ đổi lại thui !

ultra_noname
24-04-2008, 19:42
Ơ, cho mình hỏi:
Mình dùng "Get Data Back" đã thấy lại cả các folder và file với đầy đủ thông tin. Tuy nhiên ổ cứng của mình chỉ có 80GB nên không đủ chỗ sao ra ổ C (chỉ có 6GB). Không biết nếu sao ngay ra trên đĩa đó thì có được không?

dly
24-04-2008, 19:45
Không! Bạn phải kiếm 1 HDD khác để lưu file

CounterStrike
24-04-2008, 20:45
Ơ, cho mình hỏi:
Mình dùng "Get Data Back" đã thấy lại cả các folder và file với đầy đủ thông tin. Tuy nhiên ổ cứng của mình chỉ có 80GB nên không đủ chỗ sao ra ổ C (chỉ có 6GB). Không biết nếu sao ngay ra trên đĩa đó thì có được không?

tuyệt đối ko copy ngược lại vào ổ gốc!!!! những file bác thấy chưa chắc phục hồi đc, phục hồi đc chưa chắc đọc đc (vì bác chưa có kinh nghiệm, sry if im wrong...:) ).

mới phục hồi ~27gb dữ liệu cho 1 người bạn, bác này nghe ai đó nói là format hết virus, thế là bác ta ung dung format 2 ổ d,e rồi "ủa, dữ liệu đâu hết rồi ???", báo hại tui phải thức hết 1 đêm để cứu bác ta... :tongue:

superthin
24-04-2008, 21:04
Ồ, các bác lại làm rối rắm vấn đề lên rồi. Ổ cứng kia mang cất vào tủ đi và yên tâm rằng kỷ niệm còn nằm trong đó, mua ổ cứng khác về dùng. Kỷ niệm sẽ là bí mật với người khác và ta sẽ nhớ đến các file mà hiểu trong đó có gì, đừng phục hồi làm gì cho mệt mỏi ;)

Long_Phung
24-04-2008, 21:10
Cuối cùng sao rồi? cứu được hay là đi theo nó?

avenusvn
25-04-2008, 01:51
dùng ontrack cứu ngon lắm bác ạ

xuantintp
25-04-2008, 20:05
Kinh nghiệm thì nên dùng Get data back la ok , nhưng nhớ là phải hiểu nó nhé

accacc
25-04-2008, 20:37
Kinh nghiệm thì nên dùng Get data back la ok , nhưng nhớ là phải hiểu nó nhé

Cái nào cũng vậy " đọc kỹ hướng dẫn sử dung trước khi dùng ! " gõ Enter thì nhanh lắm, nhưng Undo thì hơi mệt !
Buồn, spam 1 phát !