PDA

View Full Version : Xóa backup tự động trong SQL2000

yellowhorse
23-04-2008, 12:12
Chào các bạn ;

Máy chủ SQL2000 hiện đang gặp tình trạng như sau :
Mình click phải vào database của mình trong Enterprise Manager để thực hiện tác vụ backup . Hiện tại mình không còn để lịch backup tự động nữa . Tuy nhiên môi ngày SQL2000 của mình cũng tự động thực hiện việc backup , và ngày hôm sau lại đè lên file backup của ngày hôm trước . Vì thế file backup của mình càng ngày càng lớn ra.
Các bạn làm ơn cho hỏi , có cách nào để nó không append database của ngày hôm sau vào ngày hôm trước , mà chỉ thực hiện tạo ra một file backup thôi.
Chờ tin các bạn nhiều

xbacala
23-04-2008, 20:59
you nên dùng "Database Maintenence Plan" để backup tự động. You có thể chọn keep bao nhiêu bản backup, SQL nó sẽ tự xóa các backup cũ cho you.

"Database Maintenence Plan" nằm ở Mângement->Database Maintenence Plans

Còn nếu chỉ đơn giản you không muốn "append" thì ngay trong cái screen mà lúc you right click vô DB để chọn backup, nó có 1 option chọn "Overwrite existing media" thay vì default là "append to media"

yellowhorse
24-04-2008, 15:00
Cảm ơn xbacala nhiều . Bạn có thể làm ơn chỉ mình cách nào bỏ luôn việc backup tự động trong all task \backup luôn không ?
Vì mình không biết cách nào xóa bỏ chế độ backup tự động trong mục này. Mỗi lần xóa là nó lại quay lại tình trạng cũ. Chọn ok là nó thực hiện việc backup, chọn cancel là nó quay lại lịch backup cũ.
Mình rất mong câu trả lời của các bạn.
Chân thành cảm ơn

xbacala
25-04-2008, 00:06
you vào trong chỗ job, delete cái job đi là xong

Management->SQL Server Agent->Jobs

yellowhorse
25-04-2008, 10:53
Cảm ơn huynh rất nhiều vì điều này.
Nếu có thể được huynh hướng dẫn thêm đệ trường hợp này :

Đệ có một server khác chạy SQL7.0 , trên nền WINNT 4.0 , không biết máy bị lỗi gì mà mở Enterprise Manager không mở lên được .
Các client hiện vẫn móc nốI ODBC để làm việc bình thuơng.
Nhưng mở EM là không được , giúp đệ với.
Chân thành cảm ơn.

vqt
25-04-2008, 13:23
Đề nghị đồng chí yellowhorse post câu hỏi 1 lần tại một topic thôi. Nếu có câu hỏi khác thì nên post vào 1 topic khác.