PDA

View Full Version : Lỗi khó hiểu của Scaler

mastertek
06-06-2003, 20:49
Tui import đầu người từ Poser ra Max để tạo Morph rồi export trở lại OBJ. Sau đó dùng Scaler 3c để Reduce 1000 lần ( Theo đúng Tutor của bác Ghost ). Nhưng Scaler lại báo lỗi " '-0.0104461' is not a valid floating point value "
Tui đã thử export từ Poser ra OBJ rồi dùng Scaler để Enlarge 1000 lần cũng bị lỗi tương tự. Tui làm đi làm lại nhiều lần nhưng cũng không được, và tui chưa sử dụng được scaler một lần nào cả ! Các bác giúp tui với, ko thì tui chết mất :( :( :(

Ghostlake114
06-06-2003, 22:32
Bị điên hay sao cà...
chỉ định mô hình để scale rùi chứ gì, chỉ còn điền số 100 hay 1000 rùi bấm Ok thui, sao thế nhỉ...
Lỗi trên thì là lỗi thuộc mô hình đó...
Có lẽ mình cần fải nói thêm về morph 1 tí:
Tạo Morph là 1 việc tỉ mẩn nhưng công đoạn chuẩn bị mô hình fải tỉ mẩn hơn, việc chuẩn bị gồm:
1. Đưa hết Morph có sẵn trước khi xuất về giá trị 0 ( nếu hỉu Mo bạn sẽ bít why)
2. Chuẩn bị mô hình để xử lý, có thể dùng chức năng Imp của max, nhưng, với người play with Morph lâu năm thì có 1 ct riêng để soạn cái này là Compose, ct viết bằng Java, chạy trên mội trường Jre, download tại renderosity, cách xử dụng hơi fức tạp, plz read the readme throughly...

mastertek
07-06-2003, 21:31
Có lẽ bị điên thật bác Ghost à !
Thật là bực mình.

Bác Ghost còn giữ Scaler ver 2 ko ạ ? Cho tui xin đi.
Ngoài ra còn có chương trình nào khác dùng để Scale không bác ?

Ghostlake114
07-06-2003, 23:10
Đâu có
Lên render down scaler lại thử
Dùng ct này dễ mà, lạ wá...