PDA

View Full Version : Card sound lỗi ?!?!?!

Zit
21-04-2008, 22:22
gần đây máy mình mới lăp thêm 1 con card đồ họa mới, từ đấy tự nhiên cứ lúc nào vào win tiếng kêu bt nhưng chỉ được 1 lúc thì 1 là mất tiếng 2la` tiếng bị chậm lai mấy lần nghe ồm ồm ?! Vậy card sound creative (E1372,E1373)(WDM) này xung đột với card đồ họa(fx 5500)(toàn đồ cũ mà ^^) hay do sao đây ,mong các pác giúp dới chứ máy tính mà ko có âm thanh thì còn rì nữa hichic....Nhanh nhanh nghĩ dùm nha..

nhatduyit
22-04-2008, 20:27
bạn kiểm tra lại driver xem sao nhé, cũng nên test cái card sound trên máy khác xem thế nào, nếu ở HCM có thế mang tới địa chỉ mình test giúp cho nhé

The Old Man
22-04-2008, 21:55
Không biết cái này có dính tới lổi của bạn đang gặp không.
Cuối tuần đi thăm người bạn thì biết máy của bạn ấy có Vista với sound Creative Fatal1ty đang chạy ngon lành tự nhiên sau khi update SP1 thì âm thanh nghe rột rột như là nhiễu mà trong device manager rất bình thường. Driver lúc trước được cài đặt từ CD gốc của SB.

Sau đó tôi vào thử trong Creative SB Website thì thấy có Driver cho Vista 32 và 64 bits mới cho card này với ngày mới nhất của tháng 04-2008. Download về cài lại driver. Bingo ! Sound board chạy lại ngọt ngào và âm thanh nghe còn hay hơn trước (theo lời của anh bạn nói).

Zit
24-04-2008, 18:47
Mình ở HN, dùng SP2 up driver mới nhất mà card hỗ trợ rùi, nếu mình ko nghe nhạc hay games thì sound nó bt, nhưng cứ nghe nhạc được 1 lúc thì lại mất tiếng như cũ hà..
Ah mà bi h mình phải dùng cách thủ công để xửa nó là cứ mỗi lần mất tiếng, mình disable cái card sound rùi lại enable lại nó thì lại có tiếng... đấy chỉ là cách tạm thời vậy phải sửa sao cho nó bt trở lại đỡ mất công bây h?