PDA

View Full Version : tắt tiếng bíp..."KHÓ THẬT ĐẤY"

duonganhtuan0310
21-04-2008, 11:14
bạn nào bít cách tắt tiếng bíp khi khởi động máy tính ko??? Thank

nikon57
21-04-2008, 13:16
Khó gì . Bỏ giắc cắm loa ra nếu là loa ngoài . Nếu loa built in trên MB thì lấy tí băng dính to bằng đầu móng tay dán cái miệng nó lại.

yeucine
21-04-2008, 13:21
Khó gì . Bỏ giắc cắm loa ra nếu là loa ngoài . Nếu loa built in trên MB thì lấy tí băng dính to bằng đầu móng tay dán cái miệng nó lại.

Chắc là bác ấy muốn hiệu chỉnh trong Bios.
Tắt tiếng bip. Ý tường này lần đầu tiên được nghe :blink: :emlaugh:
Mổi lần tôi nghe cái tiếng bip ấy khi khởi động máy nó thân thương làm sao ấy :banana:

sideduck
21-04-2008, 13:25
Mở thùng máy ra, nếu thấy 1 cái loa dc gắn trong thùng máy thì lần theo sợi dây cắm, rút nó ra khỏi main. nếu k thấy cái loa nào hết thì cố gắn tìm cái loa nhỏ nhỏ tròn tròn bằng cục pin đồng hồ loại nhỏ, kím cái gì dán chặt vào cho nó bớt nghe tiếng!

Chúc thành công :)

phamhongle84
21-04-2008, 20:44
Với kỹ thuật thì đó là tiếng bíp thân yêu
Còn làm mất thì đơn giản quấ,rút jac SPEAKE ra còn trên main có 1 cục loa gắn vào thì dùng mỏ hàn tháo ra là được(đem ra cho thợ làm cho 5k)

xuanthuycp
21-04-2008, 23:01
Cần gì fải mang ra thợ mất công, nếu Speake onboard thì cậu chỉ cần lấy kim đâm cho thủng cái màng loa ra là xong, đảm bảo nó im mồm luôn, HÌ Hì..

tanphuong85
22-04-2008, 14:13
Chắc là bác ấy muốn hiệu chỉnh trong Bios.
Tắt tiếng bip. Ý tường này lần đầu tiên được nghe :blink: :emlaugh:
Mổi lần tôi nghe cái tiếng bip ấy khi khởi động máy nó thân thương làm sao ấy :banana:

Bác này đúng ý tớ ghê.Tớ làm bảo trì , mỗi lần sửa máy , bật lên nghe bíp 1 tiếng , là thấy nhẹ lòng ghê.Sợ nhất là bật lên màn hình đen thui , máy im re , hehe

nikon57
22-04-2008, 16:27
Quả thật thấy có nhu cầu lạ thì cũng trao đổi tí cho thư giãn thôi. Còn nếu khi làm bảo trì hay loay hoay xủ lý xủ cố thì tiếng bíp đơn và duy nhất khi khởi động là một đấu hiệu đáng yêu và được mong chờ các bác nhỉ.

bung_bu
22-04-2008, 16:53
ặc. tiếng bip dễ thương thế sao bna lại mún tắt đi. thât sự mỗi lần sửa máy xong mà nghe thấy "1" tiếng bip là mừng mún chít. với lại nếu bạn tắt tiếng bip (rut day speaker, tháo loa)thì sẽ không còn tiếng bip, cũng có nghĩa là sau này máy của bna bị lỗi gì (ví dụ như lỗi main) ban sẽ không thể nào bít đc.

dinh gioi
14-01-2009, 14:50
chang bit toi nghich gi ma may tinh cua toi cu keu bip khi toi nhan alt,ctrl hoac shift.cac ban co cach nao tat di dc bao toi voi!!!!!!!!!

huongle078
14-01-2009, 15:40
chang bit toi nghich gi ma may tinh cua toi cu keu bip khi toi nhan alt,ctrl hoac shift.cac ban co cach nao tat di dc bao toi voi!!!!!!!!!

Đó là chức năng stickyKeys của window. Khi bạn bấm và giữ phím Shift khoảng 15-20' sẽ hiện ra bảng setting. Trong bảng đó bạn có thể tuỳ chỉnh.