PDA

View Full Version : Lam cach nao de cai dat tu Win Me sang win XP ?

keepsmiling
10-09-2002, 18:07
Em hien dang xai win Me ,nhung thay co nhie loi qua ,vay em muon cai win XP thi lam cach nao ?Nhung cai chuong trinh dang xai trong win Me nhu dreamweaver ,photoshop,....thi sao ,co can phai cai dat lai ko ?
Xin cac bac huong dan cu the cho .

LAM TAN VINH
12-09-2002, 12:23
Cài đặt thi cũng được. Trong winXP có chế độ Upgrate bạn chỉ cần Upgrate lên là được nhưng chỉ có điều là một số chương trình nó chạy không được vì nó kén dữ lắm.Cấu hình của nó đòi hỏi thì chắc bạn cũng biết rùi hử.
Thân ái

Tien Hoa
16-09-2002, 00:35
Dung vay ,win Xp rat ken , lai rat kho xac dinh dung phien ban moi cua cac phan mem .
Win me xai la tuong doi duoc roi,do hoa cung rat tot.
Neu may ban manh , co the cai ca 2 HDH de giu lai nhung tai lieu quan trong.
Cach cai thi rat don gian , tren nen win me cho dia XP tu chay chon New install la xong .

Amilaza

keepsmiling
16-09-2002, 10:16
con nhung chuong trinh di kem theo tren Win Me thi sao ?No co tu dong chuyen qua Win XP ko vay?

lovely
18-09-2002, 10:29
Cài winXP
Tôi vừa cài nó xong ...
Chuối lắm bạn ạ Nhìn cái giao diện xanh xanh đỏ đỏ (rất quê mùa )chỉ muốn cho một đạp.
Nhưng để nâng cấp từ Me lên Xp thì ban phải có NTFS (cái bản fat ý mà).

keepsmiling
18-09-2002, 11:37
la sao vay ?Xin noi ro hon duoc ko?

genuine
18-09-2002, 12:04
ko cần chuyển qua NTFS đâu, FAT32 được rồi .... cứ việc đơn giản là bỏ CD XP vào ... khởi động lại và làm theo các bước trong đó ... các chương trình như DW, PS ... thì đều phải cài lại trên XP ... còn nếu ko muốn cái taskbar của Xp có thể chọn classic style để dùng taskbar kiểu cũ

keepsmiling
18-09-2002, 12:12
Xin bac nao huong dan cu the gium em duoc ko a? Thanx so much

duyson
18-09-2002, 12:22
chỉ cần bỏ cái đĩa WinXP vào, chọn cài đặt Update là OK.

Còn nếu vẫn muốn sử dụng WinME thì chọn new install.

Các bước tiếp theo giống Win98

keepsmiling
18-09-2002, 17:07
xin bac noi tiep giu`m cai uoc :"cac buoc tiep theo giong win 98"

duyson
18-09-2002, 17:54
thì nhấn next rùi lại next. Nó hỏi cái gì thì mình cứ điền vào là xong :D :D

keepsmiling
18-09-2002, 23:55
Vậy cho hỏi câu cuối luôn : đi ra tiệm hỏi mua loai dĩa Win XP nào?

duyson
19-09-2002, 01:46
Bảo đưa cho Win XP Pro, nếu bản Win đó đã được SP1 thì càng tốt. Còn không thì nhớ hỏi thêm đĩa SP1

genuine
19-09-2002, 01:48
ko cần SP1 ... kiếm cũng ko có đâu ... cứ kiếm XP pro là được rồi

ktvnguyenchien
19-09-2002, 09:50
Bạn làm theo Wirard (step by step) của đĩa XP là được rồi. Nhưng theo mình, nếu muốn ổn định thì nên dùng Win2k Professional. Cách cài đặt cũng tương tự như XP.

duyson
19-09-2002, 12:49
Sao không có vậy, nhưng cũng ko sao, hôm trước mới download SP1 về bằng dialup, một lần là chừa luôn. :D :D :D

Enchanter
21-09-2002, 03:49
Bài của KTV:

Bạn làm theo Wirard (step by step) của đĩa XP là được rồi. Nhưng theo mình, nếu muốn ổn định thì nên dùng Win2k Professional. Cách cài đặt cũng tương tự như XP.

Bác KTV sai rùi Xp ổn định hơn 2k nhiều, bằng chứng là em cho 2k ra đi mẫi mãi và giữ thằng XP lại xem xét

Bạn trung thành với giao diện win9x thì nên dùng 2k
Còn ko theo tui thì Xp là best
Bạn nên new instal hơn là update vì điểm hay của XP là bảo mật
tốt hơn bạn nên để win98 và XP hơn là ME và XP
Cách cài đặt thì bạn cứ theo hướng dẫn mà làm, nói chung windows cài đặt ko khó khăn (98 trở về còn phải cài thêm driver)
;)

cheristy
21-09-2002, 11:59
Xin XP thì tuyệt là khỏi nói. Nhưng có nhiều hãng phần cứng hcưa kịp hỗ trợ hết các sản phẩm của mình để tuơng thích vói WinXp. Và các phần mềm cũng vậy chưan tương thích với winxp. Phần mềm thì tương đối dễ giải quyết hơn. còn phần cứng thì có lẽ hơi bị viêm mành túi. Có nhiều cái chưa tương thích trong winxp khó giải quyết lắm. Còn vấn đề cài 2 HĐH nàosong sonh với nhau cũng đều được cả, không gì hết. Hiện nay có nhiều chươn trình hỗ trợ việc chuyển các chươn gttình đã cài đặt từ máy này sang máy khác, từ HĐH này sang HĐH khác. Các bạn tìm đi. Còn bản SP1 thì tui thấy đầy ra đấy chứ. Vấn đề tối quan trọng là việc có thể upgrade được không. Cái bản Winme OEM tui đang xài thì hình như nó không cho upgrade đấy. Cứ chọn upgrade là nó cứ bị đứng luôn. Còn cái hardware có driver không tương thích, mặc dù cài driver của windows hay là của chính nó nhưng khi khởi động lại là bị mất driver liền

keepsmiling
21-09-2002, 14:50
xin loi ,cob ve viec may cai soft ware thi sao vay ?may cai minh xai ben Win cu no co tu dong chuyen sang XP cho minh ko vay?